debian-installer - en to am translation catalogue (466 entries)

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Installer components to load:
am: የሚጫኑ የተካይ አካሎች፦

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: All components of the installer needed to complete the install will be loaded automatically and are not listed here. Some other (optional) installer components are shown below. They are probably not necessary, but may be interesting to some users.
am: ተከላውን ለመጨረስ ተካዩ የሚአስፈልገው ጥቅሎች ሁሉ እዚህ ሳይዘረዘሩ በራስሰር ይጫናሉ። አንዳንድ አስፈላጊነታቸው ያልጎላ ነገርግን አንዳንድ ተጠቃሚዎች ለፈልጓቸው የሚችሉ ከዚህ በታች ተዘርዝረዋል

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Note that if you select a component that requires others, those components will also be loaded.
am: ለሎች ስልቶችን የሚፈልግ ስልት ከመረጡ የሚፈለጉት ስልቶችም አብረው እንደሚጫኑ ይውቁ፡፡

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: To save memory, only components that are certainly needed for an install are selected by default. The other installer components are not all necessary for a basic install, but you may need some of them, especially certain kernel modules, so look through the list carefully and select the components you need.
am: መስሪያ ገበታውን ለመቆጠብ ለተከላው አስፋላጊ የሆኑት ክፍሎች ብቻ በቀዳሚነት ተመርጠዋል። ሌሎቹ የተከላው ክፍሎች ለመሠረታዊ ተከላው እምብዛም አስፈላጊ አይደሉም። ቢሆንም አንዳንዶቹን ሊፈልጓቸው ይችላሉ፤ በተለይ አንዳንድ የከርነል ጥቅሎች። ስለዚህ ዝርዝሩን በጥንቃቄ ተመልክተው የሚያስፈልግዎትን ክፍሎች ይምረጡ።

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to load installer component
am: የተካይ አካሎችን መጫን አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: Loading ${PACKAGE} failed for unknown reasons. Aborting.
am: ባልታወቀ ምክንያት ${PACKAGE}ን መጫን አልተቻለም፡፡ ተከላውን በማቋለጥ ላይ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Continue the install without loading kernel modules?
am: የከርነል ጥቅሎቹን ሳይጫኑ መትከል ቀጥል።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No kernel modules were found. This probably is due to a mismatch between the kernel used by this version of the installer and the kernel version available in the archive.
am: ምንም የከርነል ጥቅል አልተገኘም፡፡ የዚህ ምክንያት አሁን ባለው ዝርያ ጥቅም ላይ በዋለው ከርነልና ማኅደሩ ውስጥ ባለው ከርነከል አለመመሳሰል ሊሆን ይችላል፡፡

note: Type: text Description :sl2:
en: Scanning local repositories...
am: የከባቢ ማኅደሮችን በማሰስ ላይ…

note: Type: text Description :sl2:
en: Scanning the security updates repository...
am: የደህንነት ማሻሻያ ማኅደሮችን በመፈተሽ ላይ…

note: Type: text Description :sl2:
en: Scanning the release updates repository...
am: የዝርያ ማሻሻያ ማኅደሮችን በመፈተሽ ላይ…

note: #-#-#-#-#  templates.pot (apt-setup)  #-#-#-#-# Type: select Choices :sl2: These are choices of actions so this is, at least in English, an infinitive form #-#-#-#-#  templates.pot (net-retriever)  #-#-#-#-#
en: Retry
am: እንደገና ሞክር

note: Type: select Choices :sl2: These are choices of actions so this is, at least in English, an infinitive form
en: Ignore
am: ተዉት

note: Type: select Description You should end this with a colon. A non-translatable variable follows with the mirror URL :sl2:
en: The installer failed to download the public key used to sign the local repository at ${MIRROR}:
am: ተካዩ የቅርብ ማስቀመጪያ  ${MIRROR} ቁልፍን ማምጣት አልቻለም:

note: Type: error Description :sl2:
en: Cannot access repository
am: ካዝናው ጋ መድረስ አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The repository on ${HOST} couldn't be accessed, so its updates will not be made available to you at this time. You should investigate this later.
am: በ${HOST} ላይ ያለው ማኅደርን መጠቀም አልተቻለም። ስለዚህ በዚያ ላይ ያሉት ማሻሻያዎችን መጠቀም አልተቻለም። ይህንን ጉዳይ በኋላ ይመርምሩት።

note: Type: error Description :sl2:
en: Commented out entries for ${HOST} have been added to the /etc/apt/sources.list file.
am: የተደበቁ የ${HOST} ገቢዎች /etc/apt/sources.list ፋይል ውስጥ ተጨምረዋል።

note: Type: error Description :sl2:
en: apt configuration problem
am: aptን  የማስተካከል ስህተት

note: #-#-#-#-#  templates.pot (apt-setup)  #-#-#-#-# Type: select Choices :sl2: These are choices of actions so this is, at least in English, an infinitive form #-#-#-#-#  templates.pot (net-retriever)  #-#-#-#-#
en: Change mirror
am: ማኅደር-መስተዋት ቀይር

note: Type: select Description :sl2:
en: Downloading a file failed:
am: ፋይል ማምጣት አልተሳካም

note: Type: select Description :sl2:
en: The installer failed to access the mirror. This may be a problem with your network, or with the mirror. You can choose to retry the download, select a different mirror, or ignore the problem and continue without all the packages from this mirror.
am: ተካዩ መስተዋቱ ውስጥ መግባት አልቻለም፡፡ ይህ ችግር የአውታርዎ ወም የመስተዋቱ ሊሆን ይችላል፡፡ ማምጣቱን መሞከር፣ ሌላ መስተዋት መምረጥ ወይም ችግሩ እንዳለ ሆኖ የተቀሩትን ጥቅሎች ከዚሁ መስተዋት መትከሉን ሊቀጥሉበት ይችላሉ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Continue without a network mirror?
am: ያለአውታር መስተዋት ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No network mirror was selected.
am: የአውታር መስተዋት አልተመረጠም

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Use restricted software?
am: ባለገደብ ፕሮግራም ልጠቀም?

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Some non-free software is available in packaged form. Though this software is not a part of the main distribution, standard package management tools can be used to install it. This software has varying licenses which may prevent you from using, modifying, or sharing it.
am: አንዳንድ ነጻ ያልሆኑ ስልቶች በጥቅል መልክ ቀርበዋል። ምንም እንኳን እነዚህ ጥቅሎች የዋናው አቅርቦት አካል ባይሆኑም የተከላ አስተዳዳሪውን በመጠቀም እንዚህን ስልቶች መትከል ይቻላል። እንዚህ ስልቶች ከመጠቀም፣ ከማጋራት ወይም ከማሻሻል ሊገደብ የሚችሉ የተለያዩ ፈቃዶች ሊኖራቸው ይችላል።

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Use software from the "universe" component?
am: "universe" ላይ ያሉ ስልቶችን ልጠቀም?

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Some additional software is available in packaged form. This software is free and, though it is not a part of the main distribution, standard package management tools can be used to install it.
am: አንዳንድ ተጨማሪ ስልቶች በጥቅል መልክ አሉ። ምንም እንኳን እንዚህ ስልቶች የዋናው ስርዓት አካል ባይሆኑም ነጻና የዚህን ስርዓት ተከላ አስተዳዳሪ በመጠቀም ሊተከሉ ይችላሉ።

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Use software from the "multiverse" component?
am: "multiverse"  ላይ ያሉ ስልቶችን ልጠቀም?

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Some non-free software is available in packaged form. Though this software is not a part of the main distribution, standard package management tools can be used to install it. This software has varying licenses and (in some cases) patent restrictions which may prevent you from using, modifying, or sharing it.
am: አንዳንድ ነጻ ያልሆኑ ስልቶች በጥቅል መልክ ቀርበዋል። ምንም እንኳን እነዚህ ጥቅሎች የዋናው አቅርቦት አካል ባይሆኑም የተከላ አስተዳዳሪውን በመጠቀም እንዚህን ስልቶች መትከል ይቻላል። እንዚህ ስልቶች ከመጠቀም፣ ከማጋራት ወይም ከማሻሻል (አንዳንዴ የፓተንት ገደብ ሊኖር ይችላል) ሊገደብ የሚችሉ የተለያዩ ፈቃዶች ሊኖራቸው ይችላል።

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Use software from the "partner" repository?
am: "partner" ቤተስልት  ላይ ያሉ ስልቶችን ልጠቀም?

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Some additional software is available from Canonical's "partner" repository. This software is not part of Ubuntu, but is offered by Canonical and the respective vendors as a service to Ubuntu users.
am: ተጨማሪ ስልቶች ከ ካኖኒካል "partner" ቤተስልት ይገኛሉ። ስልቶቹ የዑቡንቱ ክፍል አይደሉም ነገር ግን በካኖኒካልና በስልት ባለቤቶቹ ለተጠቃሚው እንደአገልግሎት የሚቀርቡ ናቸው

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Use backported software?
am: backported ስሳካል ልጠቀም?

note: Type: boolean Description This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Some software has been backported from the development tree to work with this release. Although this software has not gone through such complete testing as that contained in the release, it includes newer versions of some applications which may provide useful features.
am: አንዳንድ ስልቶች ገና ከድፍድፍ ላይ ካለ ዝርያ ተወስደው ከዚህ ስርዓት ጋር እንዲሰሩ ትደርገዋል። ምንም እንኳን እነዚህ ስልቶች እንደለሎቹ ስልቶች ሙሉ በሙሉ ሙከራ ባይደረግባቸውም ጠቃሚ የሆኑ አዳዲስ ባህሪዎችን ይዘዋል።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Proceed with installation to unclean target?
am: ንፁህ ባልሆነው ላይ ተከላው ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The target file system contains files from a past installation. These files could cause problems with the installation process, and if you proceed, some of the existing files may be overwritten.
am: የታለመው ይርፋይል ስርዓት ከቀድሞው ተከላ ፋይሎችን ይዟል። በአሁኑ ተከላ ከቀጠሉ እነዚህ ፋይሎች ችግር ሊፈጥሩና በተጨማሪም በሌላ ፋይል ሊተኩ ይችላሉ።

note: Type: error Description :sl2:
en: No file system mounted on /target
am: በ/target ላይ ምንም የፋይል ስርዓት አልተጫነም፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Before the installation can proceed, a root file system must be mounted on /target. The partitioner and formatter should have done this for you.
am: ተከላው ከመቀጠሉ በፊት በ /target ላይ የስር የፋይል ስርዓት መጫን አለበት፡፡ ይህ በከፋይና አሟሽ ስልት መከናወን ነበረበት፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Not installing to unclean target
am: ንጹህ ባልሆነ ቦታ ላይ አይተከልም

note: Type: error Description :sl2:
en: The installation to the target file system has been canceled. You should go back and erase or format the target file system before proceeding with the install.
am: በታለመለት የፋይል ስርዓት የሚደረገው ተከላ ተቋርጧል፡፡ ተከላውን ከመቀጠልዎ በፊት ወደኋላ ተመልሰው የፋይል ስርዓቱን መሰረዝ ወይም ማሟሸት ይኖርቦታል፡፡

note: Type: error Description The base system is the minimal Debian system See http://www.debian.org/doc/debian-policy/ch-binary.html#s3.7 :sl2:
en: Cannot install base system
am: መሠረታዊ ስርዓትን መትከል አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2: SUBST0 is a Release file name. SUBST0 is a Release.gpg file name SUBST0 is a gpg key ID SUBST0 is a filename SUBST0 is a filename or package name Debootstrap is a program name: should not be translated
en: Debootstrap Error
am: Debootstrap ስህተት

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to determine the codename for the release.
am: የልቅቁን ኮድ ስም ማወቅ አልተቻለም፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to install the base system
am: መሠረታዊ ስርዓት ተከላ አልተሳካም

note: Type: error Description :sl2:
en: The base system installation into /target/ failed.
am: በ/target/ ላይ መሰረታዊ ስርዓት ተከላ አልተሳካም።

note: #-#-#-#-#  templates.pot (base-installer)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (clock-setup)  #-#-#-#-# Type: boolean #-#-#-#-#  templates.pot (depthcharge-tools-installer)  #-#-#-#-# Same as base-installer/kernel/failed-package-install. :sl4: #-#-#-#-#  templates.pot (g
en: Check /var/log/syslog or see virtual console 4 for the details.
am: ለዝርዝሩ /var/log/syslog ወይም virtual console 4ን ይመልከቱ።

note: Type: error Description :sl2:
en: Base system installation error
am: የመሠረታዊ ስርዓት ተከላው አልተሳካም፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: The debootstrap program exited with an error (return value ${EXITCODE}).
am: debootstrap ስልት የሚቀጥለውን የስህተት መልዕክት በመስጠት ተዘግቷል።(return value ${EXITCODE})

note: Type: error Description :sl2:
en: The debootstrap program exited abnormally.
am: debootstrap ስልት ትክክል ባልሆነ ሁኔታ ተዘግቷል።

note: Type: error Description :sl2:
en: The following error occurred:
am: ይህ ስህተት አለ፦

note: Type: error Description :sl2:
en: Unable to install the selected kernel
am: የተመረጠውን ከርነል መትከል አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: An error was returned while trying to install the kernel into the target system.
am: ከርነሉን በታለመለት ስርዓት ላይ ለመትከል ሲሞከር ስህተት ተመልሷል፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Kernel package: '${KERNEL}'.
am: የከርነል ጥቅል: '${KERNEL}'.

note: Type: select Choices :sl2:
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" means "no kernel" ]
am: ምንም

note: Type: select Description :sl2:
en: Kernel to install:
am: የሚተከለው ከርነል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: The list shows the available kernels. Please choose one of them in order to make the system bootable from the hard drive.
am: ዝርዝሩ ያሉትን ክርነሎች ያሳያል። ስርዓቱን ከዲስኩ ላይ ማስነሳት እንዲቻል አንዱን ይምረጡ።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Continue without installing a kernel?
am: የከርነል ሳይተከል ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No installable kernel was found in the defined APT sources.
am: በተሰየመው የአፕት ምንጭ ላይ ምንም ተተካይ የሆነ ከርነል አልተገኘም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You may try to continue without a kernel, and manually install your own kernel later. This is only recommended for experts, otherwise you will likely end up with a machine that doesn't boot.
am: ያለከርነል ለመቀጠልና በኋላ ከርነሉን ለመትከል መሞከር ይችላሉ። ይህንን ጥልቅ ዕውቀት ያላቸው ብቻ እንዲያደርጉ እንመክራለን። ምክንያቱም የተተከለው ስርዓት አስሊዎን ላያስነሳ ይችላልና።

note: Type: error Description :sl2:
en: Cannot install kernel
am: ከርነል መትከል አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The installer cannot find a suitable kernel package to install.
am: ተካዩ ተገቢ የሆነ የከርነል ጥቅልን ማግኘት አልቻለም።

note: #-#-#-#-#  templates.pot (base-installer)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (depthcharge-tools-installer)  #-#-#-#-# Same as base-installer/kernel/failed-package-install. :sl4:
en: Unable to install ${PACKAGE}
am: ${PACKAGE}ን  መትከል አልተቻለም

note: #-#-#-#-#  templates.pot (base-installer)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (depthcharge-tools-installer)  #-#-#-#-# Same as base-installer/kernel/failed-package-install. :sl4:
en: An error was returned while trying to install the ${PACKAGE} package onto the target system.
am: ${PACKAGE}ን  በታለመለት ስርዓት ላይ ለመትከል ሲሞከር ስህተት ተመልሷል፡፡

note: Type: error Description :sl2: SUBST0 is a Release file name.
en: Failed getting Release file ${SUBST0}.
am: Release ፋይል ${SUBST0}ን ማግኘት አልተሳካም.

note: Type: error Description :sl2: SUBST0 is a Release.gpg file name
en: Failed getting Release signature file ${SUBST0}.
am: Release signature ፋይል ${SUBST0}ን ማግኘት አልተሳካም.

note: Type: error Description :sl2: SUBST0 is a gpg key ID
en: Release file signed by unknown key (key id ${SUBST0})
am: የመልቀቅያ ፋይል (key id ${SUBST0}) ባልታወቀ ቅልፍ ነው የተፈረመው፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid Release file: no valid components.
am: የማይሰራ የመልቀቂያ ፋይል፦ ምንም የሚሰራ አካላት የሉትም

note: Type: error Description :sl2: SUBST0 is a filename
en: Invalid Release file: no entry for ${SUBST0}.
am: የማይሰራ የመልቀቂያ ፋይል፦ ለ${SUBST0} ምንም የሚሰራ ገቢ የለውም

note: Type: error Description :sl2: SUBST0 is a filename or package name Debootstrap is a program name: should not be translated
en: If you are installing from CD-R or CD-RW, burning the CD at a lower speed may help.
am: ከCD-R ወይም CD-RW ተከላውን ያካሂዱ ከሆነ ሲዲውን በአነስተኛ ፍጥነት መክተብ ይረዳ ይሆናል።

note: Type: error Description Debootstrap is a program name: should not be translated :sl2:
en: Debootstrap warning
am: የDebootstrap ማስጠንቀቂያ

note: Type: error Description Debootstrap is a program name: should not be translated :sl2:
en: Warning: ${INFO}
am: ማስጠንቀቂያ: ${INFO}

note: Type: text Description SUBST0 is an url :sl2:
en: Retrying failed download of ${SUBST0}
am: ባልታወቀ ምክንያት የተቋረጠውን ${SUBST0}ን ለመጫን እየተሞከረ ነው

note: Type: select Choices :sl2:
en: critical
am: ወሳኝ

note: Type: select Choices :sl2:
en: high
am: ከፍ ያለ

note: Type: select Choices :sl2:
en: medium
am: መካከለኛ

note: Type: select Choices :sl2:
en: low
am: ዝቅያለ

note: Type: select Description :sl2:
en: Ignore questions with a priority less than:
am: ቀዳሚነቱ ከሚቀጥለው ቁጥር ካነሰ ጥያቄውን አትመልስ፦

note: Type: select Description :sl2:
en: Packages that use debconf for configuration prioritize the questions they might ask you. Only questions with a certain priority or higher are actually shown to you; all less important questions are skipped.
am: debconfን ለዝግጀት የሚጠቀሙ ጥቅሎች የሚጠይቁትን ጥያቄ ቅድሚያ እንዲሰጣቸው ሊያደርጉ ይችላሉ፡፡ ከፍተኛ አስፈላጊነት ያላቸው ጥያቄዎች ብቻ እንዲያይዋቸው ሲደረግ ብዙም አስፈላጊነት የሌላቸው ይዘለላሉ፡፡

note: Type: select Description :sl2:
en: You can select the lowest priority of question you want to see:
     - 'critical' is for items that will probably break the system
        without user intervention.
     - 'high' is for items that don't have reasonable defaults.
     - 'medium' is for normal items that have reasonable defaults.
     - 'low' is for trivial items that have defaults that will work in
       the vast majority of cases.
am: ማየት የሚፈልጉትን የመጨረሻ ቅድሚያ የሚሰጠውን ጥያቄ ይምረጡ:
     - 'critical' ማለት ማናልባት ስርዓቱን ሊሰብር የሚችል ነው 
        ተጠቃሚው ሳይገባበት.
     - 'high' ማለት ምክኒያታዊ ቀዳሚ የሌለው ማለት ነው.
     - 'medium' ማለት ምክኒያታዊ ቀዳሚ ያለው ማለት ነው.
     - 'low' ማለት ምክኒያታዊ ቀዳሚ ያለውና አብዛኛውን ጊዜ ያለብዙ ሃሳብ የሚሰራ ማለት ነው
       አብዛኛዎቹ ጉዳዮችን ይመለከታል.

note: Type: select Description :sl2:
en: For example, this question is of medium priority, and if your priority were already 'high' or 'critical', you wouldn't see this question.
am: ለምሳሌ ይህ ጥያቄ ማካከለኛ ቅድሚያ አለው። ቅድሚያው ከፍተኛና ሰባሪነጥብ ከሆነ ይህንን ጥያቄ አያዩትም ነበር።

note: Type: text Description :sl2:
en: Change debconf priority
am: የdebconf ቅድሚያን ቀይር

note: Type: select Description :sl2:
en: Debian version to install:
am: የሚተከለው የደቢያን ዝርያ

note: Type: select Description :sl2:
en: Debian comes in several flavors. Stable is well-tested and rarely changes. Unstable is untested and frequently changing. Testing is a middle ground, that receives many of the new versions from unstable if they are not too buggy.
am: ደቢያን በተለያየ ዝርያ ይመጣል። Stable (የተገራ) የሚባለው በደምብ የተሞከረና አምብዛም የማይቀያየር፤ Unstable (ያልተገራ) ያልተሞከረና ብዙ ለውጦች የሚደረጉበት፤ Testing (ተሞካሪ) በመሃከል ላይ ያለና ብዙ አዲስ ተውሳክ የሌለባቸው ዝርያዎችን ከያልተገራ የሚቀበል በመባል ይታወቃሉ

note: Type: select Description :sl2:
en: Only flavors available on the selected mirror are listed.
am: የተመረጠው መስተዋት ናሙናዎች ብቻ አሉ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Go back and try a different mirror?
am: ይመለሱና ሌላ መስተዋት ይሞክሩ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The specified (default) Debian version (${RELEASE}) is not available from the selected mirror. It is possible to continue and select a different release for your installation, but normally you should go back and select a different mirror that does support the correct version.
am: የተጠቀሰው (ቀዳሚ) የደቢያን ዝርያ (${RELEASE}) በተመረጠው መስተዋት ላይ አልተገኘም። ሌላ ዝርያ በመምረጥ መቀጠል ይቻላል። ግን ወደ ኋላ በመሄድ ትክክለኛውን ዝርያ የያዘ መስተዋት ቢመርጡ ይሻላል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Bad archive mirror
am: የተሳሳተ የማኅደር-መስተዋት

note: Type: error Description :sl2:
en: An error has been detected while trying to use the specified Debian archive mirror.
am: የተጠቀሰውን የደቢያን መስተዋት ለመጠቀም ችግር ተከስቷል፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Possible reasons for the error are: incorrect mirror specified; mirror is not available (possibly due to an unreliable network connection); mirror is broken (for example because an invalid Release file was found); mirror does not support the correct Debian version.
am: ለስህተቱ ንክንያት የሚሆኑት፤ ትክክል ያልሆነ መስተዋት መስጠት፣ መስተዋቱ በስራ ላይ አለመሆን (ምናልባትም የመረብ ግንኙነት ላይኖረው ይችላል)፣ መስተዋቱ ተሰብሮ ይሆናል (ትክክል ያልሆነ የመልቀቂያ ፋይል ሲገኝ)፣ መስተውቱ ትክክለኛውን የደቢያን ዝርያ አልያዘ ይሆናል

note: Type: error Description :sl2:
en: Additional details may be available in /var/log/syslog or on virtual console 4.
am: ተጨማሪ መረጃዎች /var/log/syslog ወይም በvirtual console 4 ውስጥ ይገኛል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Please check the specified mirror or try a different one.
am: የተሰጠውን መስተዋት ወይም ሌላ ይሞክሩ።

note: Type: text Description :sl2:
en: oldstable
am: የቆየ የተደላደለ

note: Type: text Description :sl2:
en: stable
am: የተደላደለ

note: Type: text Description :sl2:
en: testing
am: በመመርመር ላይ

note: Type: text Description :sl2:
en: unstable
am: ያልተደላደለ

note: Type: string Description :sl2:
en: Debian archive mirror directory:
am: የደቢያን ማኅደር-መስተዋት ዶሴ፦

note: Type: string Description :sl2:
en: Please enter the directory in which the mirror of the Debian archive is located.
am: እባክዎ የደቢያን መስተዋት የተቀመጠበትን ዶሴ ያስገቡ

note: Type: string Description :sl2:
en: FTP proxy information (blank for none):
am: የFTP proxy መረጃ (ከሌለ ባዶ ይተዉት)፦

note: Type: string Description :sl2:
en: If you need to use a FTP proxy to access the outside world, enter the proxy information here. Otherwise, leave this blank.
am: ከውጪው ዓለ ጋር ለመገናኘት የFTP ምስለኔ የሚጠቀሙ ከሆነ የምስለኔውን መረጃ እዚህ ያስገቡ፡፡ ያለዚያ ይህንን ባዶ ይትዉት፡፡

note: Type: select Default Translators, you should put here the ISO 3166 code of a country which you know hosts at least one Debian FTP mirror. Please check that the country really has a Debian FTP mirror before putting a random value here First check that the country you mention here is listed in https:/
en: US[ Default value for ftp]
am: US

note: Type: select Description :sl2:
en: Usually, ftp.<your country code>.debian.org is a good choice.
am: ftp.<your country code>.debian.org ጥሩ ምርጫ ሊሆን ይችላል.

note: Type: select Description :sl2:
en: Protocol for file downloads:
am: ፋይልን የማምጣት ፕሮቶኮል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: Please select the protocol to be used for downloading files. If unsure, select "http"; it is less prone to problems involving firewalls.
am: እባክዎ ፋይልን ለማምጣት የመጠቀሚያ ወግን ይሰይሙ። እርግጠኛ ካልሆኑ "http"; ይምረጡ። በሳትግምብ ምክንያት ለሚመጥ ችግሮን እምብዛም አይበላሽም።

note: Type: select Description :sl2:
en: Keyboard model:
am: የፊደል ገበታ አጣጣል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: Please select the model of the keyboard of this machine.
am: እባክዎ የዢሕኝ ኣጽሊ የፊደል ገበታ አይነት ይምረጡ።

note: Type: select Choices :sl2:
en: No temporary switch
am: ጊዚያው መለወጫ አልተገኘም

note: Type: select Choices :sl2:
en: Both Logo keys
am: ሁለቱ Logo key

note: Type: select Description :sl2:
en: Method for temporarily toggling between national and Latin input:
am: በላቲንና በብሔራዊ ሞድ መቀየራ ዘዴ

note: Type: select Choices :sl2:
en: The default for the keyboard layout
am: ለፊደል ገበታው ቀዳሚ አጣጣል

note: Type: select Choices :sl2:
en: No AltGr key
am: AltGr ቁልፍ አልተገኘም

note: Type: select Choices :sl2:
en: Keypad Enter key
am: መልስ ቁልፍ

note: Type: select Choices :sl2:
en: Both Alt keys
am: ሁለቱም Alt ቁልፎ

note: Type: select Description :sl2:
en: Key to function as AltGr:
am: ቁልፉ አንደ AltGr:

note: Type: select Choices :sl2:
en: No compose key
am: የማዘጋጃ ቁልፍ አልተገኘም

note: Type: select Description :sl2:
en: Compose key:
am: አዘጋጅ ቁልፍ:

note: Type: string Description :sl2:
en: You may switch to the shell on the second terminal (ALT+F2) to check the available devices in /dev with "ls /dev". You can return to this screen by pressing ALT+F1.
am: (ALT+F2) በመጫን ሁለተኛ ሰሌዳ ከፍተው /dev ውስጥ ምን አካላት እንዳሉ መመልከት ይችላሉ፡፡ ይህንንም ለማድረግ "ls /dev" ያድርጉ፡፡ ወደዚህ ሰሌዳ ለመመለስ ALT+F1 ያድርጉ.

note: Type: error Description Translators: DO NOT TRANSLATE "Release". This is the name of a file. :sl2:
en: Error reading Release file
am: የመልቀቂያ ፋይልን የማንበብ ስህተት

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Set the clock using NTP?
am: NTP በመጠቀም ሰዓት ይሰየም?

note: Type: string Description :sl2:
en: NTP server to use:
am: የNTP አገልጋይ አድራሻ፦

note: Type: string Description :sl2:
en: The default NTP server is almost always a good choice, but if you prefer to use another NTP server, you can enter it here.
am: ቀዳሚው የNTP ካዳሚ ምንጊዜም ጥሩ ምርጫ ነው። ነገርግን ሌላ NTP ካዳሚ ለመምረጥ ከፈለጉ እዚህ ማስገባት ይችላሉ።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Wait another 30 seconds for hwclock to set the clock?
am: ሰዓቱን እስኪሞላ ድረስ 30 ሰከንድ ያህል እንጠብቅ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Setting the hardware clock is taking longer than expected. The 'hwclock' program used to set the clock may have problems talking to the hardware clock.
am: የጥርነገር ሰዓትን መሰየም ከተጠበቀው ረጅም ጊዜ እየወሰደ ነው።  ምናልባት የጥርነገር ሰዓትን የሚሰይመው ስልት 'hwclock' ከጥርነገር ሰዓቱ ጋር የመገናኘት ችግር ይኖርበታል።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you choose to not wait for hwclock to finish setting the clock, this system's clock may not be set correctly.
am: hwclock ሰዓት ማስተካከሉን እስኪጨርስ ላለመጠበቅ ከመረጡ የስርዓቱ ሰዓት ትክክል ላይሆን ይችላል።

note: Type: note Description :sl2: Type: text
en: Interactive shell
am: እንካሰላንቲያ ቀፎ

note: Type: note Description :sl2:
en: After this message, you will be running "ash", a Bourne-shell clone.
am: ከዚህ መልዕክት በኋላ የቦርኔ-ሸል ዲቃል የሆነውን "ash" ያስኬዳሉ።

note: Type: note Description :sl2:
en: The root file system is a RAM disk. The hard disk file systems are mounted on "/target". The editor available to you is nano. It's very small and easy to figure out. To get an idea of what Unix utilities are available to you, use the "help" command.
am: የስር ፋይል ስርዓቱ ግትር ዲስክ ነው። የተንቀሳቃሹ ዲስክ ፋይል ስርዓት "/target" ላይ ተጭኗል። ጽሑፍ አራሚው ናኖ ነው። ናኖ ትንሽና አጠቃቀሙን ለማወቅ ቀላል ነው። ምን ዓይነት የዩኒክስ መገልገያዎች እንዳሉ ለማወቅ የ"help" ትዕዛዝን ይጠቀሙ።

note: Type: note Description :sl2:
en: Use the "exit" command to return to the installation menu.
am: ወደ ተከላ ምናሌው ለመመለስ "exit" ትዕዛዝን ይጠቀሙ።

note: Type: text Description Main menu item The translation should not exceed 55 columns except for languages that are only supported in the graphical version of the installer :sl2:
en: Exit installer
am: ከተካይ ውጣ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Are you sure you want to exit now?
am: አሁን ለመውጣት እንደሚፈልጉ እርግጠኛ ነዎት?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you have not finished the install, your system may be left in an unusable state.
am: ተከላውን ካልጨረሱ ስርዓትዎን ለመጠቀም በማይችሉበት ሁኔታ ይቀራል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Terminal plugin not available
am: የተርሚናል ተቀጣይ አልተገኘም

note: Type: error Description :sl2:
en: This build of the debian-installer requires the terminal plugin in order to display a shell. Unfortunately, this plugin is currently unavailable.
am: የህ የደቢያን ተካይ ቀፎ ለማሳየት የተርሚናል ቅጣይ ይፈልጋል። ይህ ቅጣይ ግን የለም

note: Type: error Description :sl2:
en: It should be available after reaching the "Loading additional components" installation step.
am: "ተጨማሪ አካላትን ጫን" የሚለው የተከላ ደረጃ ሲደርሱ ያገኙታል።

note: Type: text Description :sl2:
en: Alternatively, you can open a shell by pressing Ctrl+Alt+F2. Use Alt+F5 to get back to the installer.
am: Ctrl+Alt+F2 በመጫን ቀፎን ማግኘት ይችላሉ. ወደ ተካይ ለመመለስ Alt+F5 ይጫኑ።

note: Type: error Description :sl3: :sl2:
en: Unable to configure GRUB
am: ግሩብን ማስተካከል አልተቻለም

note: Type: string Description :sl2: Type: select
en: Device for boot loader installation:
am: የማስነሻ ጫኚ ፕሮግራም መትከያ አካል፦

note: Type: password Description :sl2:
en: GRUB password:
am: የግሩብ የሚስጢር ቃል

note: Type: password Description :sl2:
en: The GRUB boot loader offers many powerful interactive features, which could be used to compromise your system if unauthorized users have access to the machine when it is starting up. To defend against this, you may choose a password which will be required before editing menu entries or entering the GRUB command-line interface. By default, any user will still be able to start any menu entry without entering the password.
am: የግሩብ ቡት አስነሺ ሲነሳ ያልተፈቀደለት ሰው ከገባ ሊያበላሽበት የሚችል ብዙ ሃይል ያላቸው ትዕዛዞች አሉት። ይህንን ሁኔታ ለመከላከል የግሩብን የትዕዛዝ መስጫ ምናሌ ከማቅረብ በፊት የሚሰጥ የማለፊያ ቃል ማስቀመጥ ጥሩ ነው። ቢሆንም ማንም ተጠቃሚ በምናሌው ላይ ላይ ያሉትን ምርጫዎች መጠቀም ይችላል።

note: Type: password Description :sl2:
en: If you do not wish to set a GRUB password, leave this field blank.
am: የግሩብን ማለፊያ ቃል መሰየም ካልፈለጉ ይህንን መደብ ባዶ ይተዉት

note: Type: password Description :sl2:
en: Please enter the same GRUB password again to verify that you have typed it correctly.
am: በትክክል መተየብዎን ለማረጋገጥ እባክዎን የግሩብ ማለፊያ ቃልን እንደገና ይጻፉ።

note: #-#-#-#-#  templates.pot (grub-installer)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (user-setup)  #-#-#-#-#
en: Password input error
am: ሚስጥር-ቃል ማስገባት ስህተት

note: #-#-#-#-#  templates.pot (grub-installer)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (user-setup)  #-#-#-#-#
en: The two passwords you entered were not the same. Please try again.
am: ያስገቧቸው ሁለት ማለፊያ ቃላት አንድ አይነት አይደሉም፡፡ እባክዎ እንደገና ይሞክሩ፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: GRUB installation failed
am: የግሩብ ተከላ አልተሳካም

note: Type: error Description :sl2:
en: The '${GRUB}' package failed to install into /target/. Without the GRUB boot loader, the installed system will not boot.
am: የ'${GRUB}' ጥቅልን በ /target/ ላይ መትከሉ አልተሳካም። ያለግሩብ የቡት ጫኚ የተተከለው ስርዓት አይነሳም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Unable to install GRUB in ${BOOTDEV}
am: ግሩብን በ ${BOOTDEV} ውስጥ መትከል አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: Executing 'grub-install ${BOOTDEV}' failed.
am:  'grub-install ${BOOTDEV}' ማስኬድ አልተሳካ።

note: Type: error Description :sl2:
en: This is a fatal error.
am: ይህ አደገኛ ስህተት ነው።

note: Type: error Description :sl2:
en: Executing 'update-grub' failed.
am: 'update-grub' ማስኬድ አልተሳካም።

note: Type: text Description Rescue menu item :sl2:
en: Reinstall GRUB boot loader
am: ግሩብ የገዢ ስልት ማስነሻ እንደገና ይተከል

note: Type: select Choices :sl2:
en: no ethernet card
am: ኤተርኔት ካርድ አልተገኘም

note: Type: select Choices :sl2: "none of the above" should be understood as "none of the above choices"
en: none of the above
am: የትኛውም አይሆንም

note: Type: select Description :sl2:
en: Driver needed by your Ethernet card:
am: የኤተርኔት ካርዱ ነጂ ስልት ይፈልጋል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: No Ethernet card was detected. If you know the name of the driver needed by your Ethernet card, you can select it from the list.
am: ምንም የአውታር ካርድ አልተገኘም። አውታር ካርዱ የሚያስፈልገውን ነጂ ስልት ስም ካወቁ ከዝርዝሩ ይምረጡ።

note: Type: error Description :sl2:
en: Ethernet card not found
am: ኤተርኔት ካርድ አልተገኘም

note: Type: error Description :sl2:
en: No Ethernet card was found on the system.
am: ስርዓቱ ውስጥ ምንም ኤተርኔት ካርድ አልተገኘም።

note: Type: select Choices :sl2:
en: continue with no disk drive
am: ምንም ዲስክ ማጫወቻ ሳይኖር ቀጥል

note: Type: select Description :sl2:
en: Driver needed for your disk drive:
am: ለዲስክ ማጫወቻው ነጂ ስልት ያስፈልጋል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: No disk drive was detected. If you know the name of the driver needed by your disk drive, you can select it from the list.
am: ምንም የዲስክ ነጂ አልተገኘም። ዲስክ ማጫወቻው የሚፈያስፈልገውን ነጂ ስልት ስም ካወቁ ከዝርዝሩ ይምረጡ።

note: Type: error Description :sl2:
en: No partitionable media
am: ምንም ተከፋይ አካል አልተገኘም።

note: Type: error Description :sl2:
en: No partitionable media were found.
am: ምንም ተከፋይ ማጫወቻ አልተገኘም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Please check that a hard disk is attached to this machine.
am: እባክዎ ዲስክ ማጫወቻው አስሊው ውስጥ በትክክል መያያዙን ያረጋግጡ።

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Modules to load:
am: የሚጫኑ ክፍሎች፦

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: The following Linux kernel modules were detected as matching your hardware. If you know some are unnecessary, or cause problems, you can choose not to load them. If you're unsure, you should leave them all selected.
am: የሚቀጥሉት የሊኑክስ ከርነሎች ለአስሊዎ ጥርአካል ተስማሚ ይመስላሉ፡፡አንዳንድ የማይስፈልጉ መሆናቸውን ካወቁ ወይም ችግር የሚያስከትሉ ከሆነ፣ እንዳይጫኑ መምረጥ ይችላሉ፡፡ ርግጠኛ ካልሆኑ ሁሉንም እንደተመረጡ ይተውዋቸው፡፡

note: Type: boolean Description FIXME: not in use and kept just while we're still in doubt it will be needed :sl2:
en: Start PC card services?
am: የፒሲ ካርድ አገልግሎቶች ይነሱ?

note: Type: boolean Description FIXME: not in use and kept just while we're still in doubt it will be needed :sl2:
en: Please choose whether PC card services should be started in order to allow the use of PCMCIA cards.
am: የPCMCIA ካርድ ለመጠቀም ካስፈለገዎት አግልግሎቱ እንዲነሳ ይምረጡ።

note: Type: string Description :sl2:
en: PCMCIA resource range options:
am: የPCMCIA ንብረት ድምበር ምርጫዎች፦

note: Type: string Description :sl2:
en: Some PCMCIA hardware needs special resource configuration options in order to work, and can cause the computer to freeze otherwise. For example, some Dell laptops need "exclude port 0x800-0x8ff" to be specified here. These options will be added to /etc/pcmcia/config.opts. See the installation manual or the PCMCIA HOWTO for more information.
am: አንዳንድ የPCMCIA ጥር አካሎች በትክክል እንዲሰሩ ለየት ያለ የካል ዝግጅትን ይፈልጋሉ፤ ያለዚያ አስሊው ላይሰራ ይችላል። ለምሳሌ አንዳንድ የDell ተንቅሳቃሽ አስሊዎች "exclude port 0x800-0x8ff" እዚህ እንዲሰጥ ይፈልጋሉ። እነዚህ ምርጫዎች  /etc/pcmcia/config.opts ላይ ይጨመራሉ። ለተጨማሪ መረጃ የተከላ መመሪያውን ወይም PCMCIA እንዴትን ይመልከቱ።

note: Type: string Description :sl2:
en: For most hardware, you do not need to specify anything here.
am: ለአብዛኛው ጥጥር አካል እዚህ ጋ ምንም ዝርዝር መስጠት አያስፈልግዎትም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Error while running '${CMD_LINE_PARAM}'
am: '${CMD_LINE_PARAM}' ስሄድ ስህተት አጋጥሟል

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Load missing drivers from removable media?
am: የጠፉ ነጂ ስልቶችን ከተነቃይ ይዘቱ ላይ ይጫኑ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: A driver for your hardware is not available. You may need to load drivers from removable media, such as a USB stick, or driver floppy.
am: ለጠጣር አካሉ ነጂ አልተገኘለትም፡፡ ነጂውን ምናልባት ከተነቃይ አካል ላይ መጫን ያስፈልግዎት ይሆናል፡፡ እንዲህ አይነት አካል አንደ ዩስቢ ካለዎት እባክዎን ከመቀጠልዎ በፊት ማጫወቻው ውስጥ ያስገቡት፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you have such media available now, insert it, and continue.
am: እንዲህ አይነት አካል ካለዎት አሁን ያስገቡ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Load missing firmware from removable media?
am: ከተነቃይ አካሉ የሌሉ ነጂ ስልቶችን ይጫኑ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Some of your hardware needs non-free firmware files to operate. The firmware can be loaded from removable media, such as a USB stick or floppy.
am: ከጥር ነገሮችዎ አንዳንዶቹ በትክክል ለመስራት ነፃ ያልሆኑ ስልቶችን ይፈልጋሉ፡፡ ስልቶቹ ከተነቃይ አካል ለምሳሌ እንደ ከ ዩስቢ ተሰኪ ወይም ከፍሎፒ ላይ ሊጫኑ ይችላሉ።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The missing firmware files are: ${FILES}
am: የጠፋው firmware ፋይሎ፦ ${FILES}

note: Type: select Choices Possible locations for debug logs to be saved :sl2:
en: mounted file system
am: የተጫኑ የፋይል ስርዓቶች

note: Type: select Choices Possible locations for debug logs to be saved :sl2:
en: floppy
am: ዲስኬቲት

note: Type: select Description :sl2:
en: How should the debug logs be saved or transferred?
am: እንዴት የዲበግ ፋይሎች ይቀመጡ ወይም ይተላለፉ።

note: Type: string Description :sl2:
en: Directory in which to save debug logs:
am: የዲበግ መዝገብ ማስቀመጫ ዶሴ፦

note: Type: string Description :sl2:
en: Please make sure the file system you want to save debug logs on is mounted before you continue.
am: እባክዎ የአራሚ ምዝግብ ማስታወሻን ለመጻፍ የሚፈልጉበት የፋይል ስርዓት መጫኑን ያረጋግጡ።

note: Type: error Description :sl2:
en: Cannot save logs
am: መዝገቡን ማስተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The directory "${DIR}" does not exist.
am: ዶሴ "${DIR}" የለም።

note: Type: note Description :sl2:
en: Insert formatted floppy in drive
am: የተሟሸ ፍሎፒ መንጃው ውስጥ ያስገቡ

note: Type: note Description :sl2:
en: Log files and debug info will be copied into this floppy.
am: ምዝግብ ፋይልና የአራሚ ማስታወሻው ወደፍሎፒው ላይ ይቀዳሉ።

note: Type: note Description :sl2:
en: The information will also be stored in /var/log/installer/ on the installed system.
am: መረጃው በተተከለው ስርዓት /var/log/installer/ ውስጥም ይቀመጣል።

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns :sl2:
en: Load installer components from an installer ISO
am: ተካይ አካሎችን ከተካይ ኢሶ ጫን

note: Type: select Description :sl2:
en: System locale:
am: የስርዓት ከባቢ፦

note: Type: select Description :sl2:
en: Select the default locale for the installed system.
am: እባክዎ ለተተከለው ስርዓት ቀዳሚ ከባቢን ይምረጡ

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Additional locales:
am: ተጨማሪ ከባቢዎች፦

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Based on your previous choices, the default locale currently selected for the installed system is '${LOCALE}'.
am: በቀድሞ ምርጫዎ ላይ ተመርኩዞ ለዚህ ለተተከለው ስርዓት የተመረጠው ቀዳሚ ከባቢ '${LOCALE}' ነው።

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: If you wish to use a different default or to also have other locales available, you may choose additional locales to be installed. If you are unsure it is best to just use the selected default.
am: ተጨማሪ ከባቢዎችን መትከል ይችላሉ። ርግጠኛ ካልሆኑ ቀዳሚ ከባቢን ይምረጡ

note: Type: note Description :sl2:
en: locale
am: ከባቢ

note: Type: note Description :sl2:
en: A locale determines character encoding and contains information on for example currency, date format and alphabetical sort order.
am: ከባቢ የፊደል መረጣን፣ ገንዘብ፣ ቀንና ቅደምተከተልን ይወስናል

note: Type: error Description :sl2:
en: Installation step failed
am: የተከላ ደረጃው አልተሳካም

note: Type: error Description :sl2:
en: An installation step failed. You can try to run the failing item again from the menu, or skip it and choose something else. The failing step is: ${ITEM}
am: የተከላ ደረጃው አልተሳካም፡፡ ያልተሳካውን ደረጃ ከምናሌው በመምረጥ እንደገና መሞከር ወይም መዝለልና ሌላ መምረጥ ይችላሉ፡፡ ያልተሳካው ደረጃ ${ITEM}

note: Type: select Description :sl2:
en: Choose an installation step:
am: የተከላ ደረጃ ምረጥ

note: Type: select Description :sl2:
en: This installation step depends on one or more other steps that have not yet been performed.
am: ይህ የተከላ ደረጃ በሌሎች አንድ ውይም ብዙ ያልተገበሩ የተከላ ደረጃዎች ላይ የተደገፈ ነው፡፡

note: Type: text Description :sl2:
en: Scanning removable media
am: ተነቃይ ይዘትን በማሰስ ላይ

note: Type: text Description :sl2:
en: Cannot read removable media, or no drivers found.
am: ተነቃይ ይዘትን ማንበብ አልቻልኩም ወይም ነጂ አልተገኘም፡፡

note: Type: text Description :sl2:
en: There was a problem reading data from the removable media. Please make sure that the right media is present. If you continue to have trouble, your removable media might be bad.
am: ከተነቃይ አካሉ ላይ ዴታ ማንበብ አልተቻለም። እባክዎ ትክክለኛ  መሆኑን ያረጋግጡ። ችግሩ ከቀጠለ አካሉ  ስለማይሰራ ይሆናል።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Load drivers from removable media now?
am: ከተነቃይ ይዘት ላይ ነጂ ስልቶች ይጫኑ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You probably need to load drivers from removable media before continuing with the installation. If you know that the install will work without extra drivers, you can skip this step.
am: ተከላውን ከመቀጠልዎ በፊት ነጂ ስልቶችን ማናልባት ከተነቃይ ይዘት ላይ መጫን ይኖርብዎታል። ተከላው ያለተጨማሪ ነጂ ስልት እንደሚሰራ እርግጠኛ ከሆኑ ይህንን ደረጃ ሊዘሉት ይችላሉ።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you do need to load drivers, insert the appropriate removable media, such as a driver floppy or USB stick before continuing.
am: ከመቀጠልዎ በፊት ነጂ ስልቶችን መጫን የሚያስፈልግዎት ከሆነ ተገቢውን ተነቃይ ይዘት ይስገቡ። እንደ የፍሎፒ ዲስክ ወይም ዩስቢ ይዘት።

note: Type: text Description main-menu item Translators: keep below 55 columns :sl2:
en: Load drivers from removable media
am: ከሌላ ተነቃይ ይዘት ነጂ ስልቶች ይጫኑ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Unknown removable media. Try to load anyway?
am: የማይታወቅ ተነቃይ ካዝና፤ ቢሆንም ለመጫን ልሞክር?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Detected removable media that is not a known driver media. Please make sure that the correct media is inserted. You can still continue if you have an unofficial removable media you want to use.
am: የማይታወቅ ተነቃይ ይዘት ተገኝቷል። እባክዎ ከመቀጠልዎ በፊት ትክክለኛውን ይዘት ያስገቡ። ያልታወቀ ይዘት ካለዎትና ይህንኑ መጠቀም ከፈለጉ መቀጠል ይችላሉ።

note: Type: text Description :sl2:
en: Please insert ${DISK_LABEL} ('${DISK_NAME}') first.
am: እባክዎ መጀመሪያ ${DISK_LABEL} ('${DISK_NAME}')ን ያስገቡ።

note: Type: text Description :sl2:
en: Due to dependencies between packages, drivers must be loaded in the correct order.
am: በጥቅሎች ተደጋጋፊነት ምክንያት ነጂ ስልቶች በትክክለኛ ቅደም ተከተል መግባት አለባቸው።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Load drivers from another removable media?
am: ከሌላ ተነቃይ ይዘት ነጂ ስልቶች ይጫኑ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: To load additional drivers from another removable media, please insert the appropriate removable media, such as a driver floppy or USB stick before continuing.
am: ከሌላ ተነቃይ ይዘት ተጨማሪ ነጂዎችን ላመጫን ከመቀጠልዎ በፊት ተፈላጊውን ተነቃይ ይዘት ያስገቡ፡፡ ለምሳሌ እንደ ፍሎፒ ዲስክ ወይም ዩስቢ ይዘ

note: Type: string Description :sl2:
en: ${iface} is a wireless network interface. Please enter the name (the ESSID) of the wireless network you would like ${iface} to use. If you would like to use any available network, leave this field blank.
am: ${iface} የሽቦ-አልባ አውታር አካል ነው። እባክዎ ${iface} እንዲጥውቀምበት የሚፈልጉትን የአውታር ስም (ESSID) እዚህ ጋ ያስገቡ።  ካሉት አውታሮች አንዱን ለመጠቀም ከፈለጉ ይህንን ሳጥን ባዶ ይተዉት።

note: Type: select Choices :sl2:
en: WEP/Open Network
am: WEP/Open አውታር

note: Type: select Description :sl2:
en: Wireless network type for ${iface}:
am: የሽቦ አልባ አውታር አይነት ለ ${iface}:

note: Type: string Description :sl2:
en: WEP key for wireless device ${iface}:
am: ለሽቦአልባ አካል የWEP ቁልፍ ${iface}:

note: Type: string Description :sl2:
en: If applicable, please enter the WEP security key for the wireless device ${iface}. There are two ways to do this:
am: ካለ እባክዎ እዚህ ጋ የሽቦ አልባ አካሉ ${iface}  የWEP ማለፊያ ቁልፍን ያስገቡ። ይህ በሁለት መንገድ ሊሆን ይችላል።

note: Type: string Description :sl2:
en: If your WEP key is in the format 'nnnn-nnnn-nn', 'nn:nn:nn:nn:nn:nn:nn:nn', or 'nnnnnnnn', where n is a number, just enter it as it is into this field.
am: የ WEP ቁልፍ በ 'nnnn-nnnn-nn', 'nn:nn:nn:nn:nn:nn:nn:nn', ወይም በ 'nnnnnnnn', አይነትና  n ቁጥር ከሆነ እዚህ ሳጥን ውስጥ ያስገቡት።

note: Type: string Description :sl2:
en: If your WEP key is in the format of a passphrase, prefix it with 's:' (without quotes).
am: የWEP ቁልፍዎ የማለፊያቃል አይነት ከሆነ በ 's:' prefix ያድርጉት   (ያለ ጥቅሶቹ).

note: Type: string Description :sl2:
en: Of course, if there is no WEP key for your wireless network, leave this field blank.
am: ለሽቦአልባ አውታርዎ WEP ቁልፍ ካለዎት ይህንን ሳጥን ባዶ ሊያደርጉት ይችላሉ፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid WEP key
am: የማይሰራ WEP ቁልፍ፦

note: Type: error Description :sl2:
en: The WEP key '${wepkey}' is invalid. Please refer to the instructions on the next screen carefully on how to enter your WEP key correctly, and try again.
am: የWEP ቁልፍ '${wepkey}' አይሰራም፡፡ እባክዎ በሚቀለው ገጽ ላይ የሚመጣውን ስለ WEP ቁልፍ አገባብ መመሪያ በጥንቃቄ ያንብቡና እንደገና ይሞክሩ፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid passphrase
am: የማይሰራ ማለፊያ ሚስጢር ቃል

note: Type: string Description :sl2:
en: WPA/WPA2 passphrase for wireless device ${iface}:
am: ለሽቦአልባ አካል የWEP/WPA2 ቁልፍ ${iface}:

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid ESSID
am: የማይሰራ ESSID

note: Type: text Description :sl2:
en: Attempting to exchange keys with the access point...
am: ከማገናኛ ጣብያ ጋር ለመገናኘት እየሞከ

note: Type: text Description :sl2:
en: WPA/WPA2 connection succeeded
am: WPA/WPA2 ግንኙነት ሰምሯል

note: Type: note Description :sl2:
en: Failure of key exchange and association
am: የቁልፍ ልውውጥ አልተሳካም

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid hostname
am: የተሳሳተ አስተናባሪ ስም

note: Type: error Description :sl2:
en: The name "${hostname}" is invalid.
am: "${hostname}" የሚለው ስም የለም።

note: Type: error Description :sl2:
en: A valid hostname may contain only the numbers 0-9, upper and lowercase letters (A-Z and a-z), and the minus sign. It must be at most ${maxhostnamelen} characters long, and may not begin or end with a minus sign.
am: ትክክለኛ የተጠሪ ስም፣ ከ0-9፣ ከa-z ያሉ የሮማን ትንሹ ፊደሎችንና የመቀነስ ምልክትን የያዘ ይሆናል። ርዝመቱም ${maxhostnamelen} ሊሆን ሲችል የመቀነስ ምልክት በመጀመሪያ ወይም በመጨረሻ ላይ መሆን አኖርበትም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Error
am: ስህተት

note: Type: error Description :sl2:
en: An error occurred and the network configuration process has been aborted. You may retry it from the installation main menu.
am: ስህተት ተፈጥሮ የአውታር ማዘጋጀት ማዘጋጀት ሂደቱ ተቋርጧል። ምናልባት ከተከላ ምናሌው ሊሞክሩ ይችላሉ።

note: Type: error Description :sl2:
en: No network interfaces detected
am: የአውታር በይነገጽ አልተገኘም

note: Type: error Description :sl2:
en: No network interfaces were found. The installation system was unable to find a network device.
am: የተከላ ስርዓቱ ምንም የአውታር አካል አላገኘም።

note: Type: error Description :sl2:
en: You may need to load a specific module for your network card, if you have one. For this, go back to the network hardware detection step.
am: የአውታር ካርድ ካለዎት ማናልባት ለካርዱ የሚስማማ የስልት ጥቅል መጫን የኖርቦታል። ለዚህም ወደ ጥር ነገር መፈለጊያ ደረጃ ይመለሱ።

note: Type: note Description A "kill switch" is a physical switch found on some network cards that disables the card. :sl2:
en: Kill switch enabled on ${iface}
am: Kill ቁልፍ በ${iface} ላይ በርቷል፡፡

note: Type: note Description A "kill switch" is a physical switch found on some network cards that disables the card. :sl2:
en: ${iface} appears to have been disabled by means of a physical "kill switch". If you intend to use this interface, please switch it on before continuing.
am: ${iface} በ "kill switch" ከተግባር ውጪ የሆነ ይመስላል. ይህንን ገጽታ ለመጠቀም የሚፈልጉ ከሆነ በቅድሚያ ያስነሱት፡፡

note: Type: select Choices :sl2: Note to translators : Please keep your translations of each choice below the 65 columns limit (which means 65 characters for most languages) Choices MUST be separated by commas You MUST use standard commas not special commas for your language You MUST NOT use commas inside
en: Infrastructure (Managed) network
am: የInfrastructure (Managed) አውታር

note: Type: select Choices :sl2: Note to translators : Please keep your translations of each choice below the 65 columns limit (which means 65 characters for most languages) Choices MUST be separated by commas You MUST use standard commas not special commas for your language You MUST NOT use commas inside
en: Ad-hoc network (Peer to peer)
am: Ad-hoc አውታር (Peer to peer)

note: Type: select Description :sl2:
en: Type of wireless network:
am: የሽቦ አልባ አውታር አይነት

note: Type: select Description :sl2:
en: Wireless networks are either managed or ad-hoc. If you use a real access point of some sort, your network is Managed. If another computer is your 'access point', then your network may be Ad-hoc.
am: ሽቦ አልባ አውታሮች ቀጥታ ወይም ተጋሪ ናቸው። አስሊዎ በቀጥታ ከአስወጪ ጋር የሚገናኝ ከሆነ ቀጥታ በሌላ አስሊ ውስጥ አልፎ ከሆነ ተጋሪ አውታር ነው።

note: Type: text Description :sl2:
en: Wireless network configuration
am: የሽቦ አልባ አውታር ማስተካከል

note: Type: text Description :sl2:
en: Searching for wireless access points...
am: የሽቦአልባ ማግቢያ ጣቢያ በመፈለግ ላይ…

note: Type: text Description :sl2:
en: Detecting link on ${interface}; please wait...
am: Detecting link on ${interface}; እባክዎ ይጠብቁ...

note: Type: text Description :sl2:
en: <none>
am: <ምንም>

note: Type: text Description :sl2:
en: Wireless ethernet (802.11x)
am: ሽቦአልባ ኤተርኔት (802.11x)

note: Type: text Description :sl2:
en: wireless
am: ሽቦአልባ

note: Type: text Description :sl2:
en: Ethernet
am: ኤተርኔት

note: Type: text Description :sl2:
en: Token Ring
am: ቶክን ክብ

note: Type: text Description :sl2:
en: USB net
am: የUSB አውታር

note: Type: text Description :sl2:
en: Serial-line IP
am: ተከታታይ-መስመር ኢፕ

note: Type: text Description :sl2:
en: Parallel-port IP
am: ጎንለጎን-በር ኢፕ

note: Type: text Description :sl2:
en: Point-to-Point Protocol
am: ከነጥብ-ነጥብ ፕሮቶኮል

note: Type: text Description :sl2:
en: IPv6-in-IPv4
am: IPv6-በ-IPv4 (ኢፕ_ዝ6-በ-ኢፕ_ዝ4)

note: Type: text Description :sl2:
en: ISDN Point-to-Point Protocol
am: ISDN ከነጠብ-ነጥብ ፕሮቶኮል

note: Type: text Description :sl2:
en: Channel-to-channel
am: ከቦይ-ቦይ

note: Type: text Description :sl2:
en: Real channel-to-channel
am: Real ከቦይ-ቦይ

note: Type: text Description :sl2:
en: Inter-user communication vehicle
am: የተጠቃሚዎች መገናኛ

note: Type: text Description :sl2:
en: Unknown interface
am: የማይታወቅ በይነገጽ

note: Type: error Description :sl2:
en: No DHCP client found
am: ምንም የDHCP ደንበኛ አልተገኘም

note: Type: error Description :sl2:
en: The DHCP configuration process has been aborted.
am: የDHCP ማስተካከል ሂደት ቆሟል።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Continue without a default route?
am: ቀዳሚ route ባይኖርም ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you are unsure, you should not continue without a default route: contact your local network administrator about this problem.
am: እርግጠኛ ካልሆኑ ካለ ቀዳሚ አስወጪ እንዳይቀጥሉ። ይህንን ችግር በተመለከተ የአውታር አስተዳዳሪዎን ያግኙ።

note: Type: text Description :sl2:
en: Configuring the network with DHCPv6
am: አውታርን ከDHCPV6 ጋር በማስተካከል ላይ

note: Type: error Description IPv6 :sl2:
en: Malformed IP address
am: የተሳሳተ IP አድራሻ

note: Type: string Description :sl2:
en: Point-to-point address:
am: ከነጥብ-ነጥብ አድራሻ

note: Type: string Description :sl2:
en: The point-to-point address is used to determine the other endpoint of the point to point network.  Consult your network administrator if you do not know the value.  The point-to-point address should be entered as four numbers separated by periods.
am: የ ከ-ነጥብ-ነጥብ አድራሻ በአውታሩ የአንደኛውን የመጨረሻ ነጥብ ለማወቅ ይጠቅማል፡፡ እሴቱ ስንት እንደሆን ካላወቁት የአውታር አስተዳዳሪዎ ያማክሩ፡፡ የከ-ነጥብ-ነጥብ አድራሻ እንደ አራት በነጥብ የተከፋፈሉ ቁጥሮች መሰጠት አለበት፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Unreachable gateway
am: የማይደረስበት መናኽሪያ

note: Type: error Description :sl2:
en: The gateway address you entered is unreachable.
am: ያስገቡት የገትዌይ አድራሻ ሊደረስበት አልተቻለም።

note: Type: error Description :sl2:
en: You may have made an error entering your IP address, netmask and/or gateway.
am: IP አድራሻን፣ ኔትማስክ ወይም/እና መውጫ አስሊን ሲሰጡኡ ስህተት ሰርተው ይሆናል።

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns :sl2:
en: Download installer components
am: የተካይ አካሎችን አምጣ

note: Type: select Description :sl2:
en: The installer failed to download a file from the mirror. This may be a problem with your network, or with the mirror. You can choose to retry the download, select a different mirror, or cancel and choose another installation method.
am: ተካዩ ፋይሉን ከመስተዋቱ ማምጣት አልቻለም፡፡ ይህ ምናልባት የአውታርዎ የመስተዋቱ ሊሆን ይችላል፡፡ ሌላ መስተዋት መርጠው ይሞክሩ ወይም ለላ የመትከያ ዘዴ ይምረጡ፡፡

note: #-#-#-#-#  templates.pot (network-console)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (partman-iscsi)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (user-setup)  #-#-#-#-# :sl2:
en: Empty password
am: ባዶ የሚስጢር ቃል

note: #-#-#-#-#  templates.pot (network-console)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (partman-iscsi)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (user-setup)  #-#-#-#-# :sl2:
en: You entered an empty password, which is not allowed. Please choose a non-empty password.
am: ባዶ ማለፊያ ቃል አስገብተዋል፡፡ ይህ አይፈቀድም፡፡ እባክዎ ባዶ ያልሆነ ማለፊያ ቃል ያስገቡ፡፡

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-auto)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-auto-lvm)  #-#-#-#-# :sl3:
en: Failed to partition the selected disk
am: የተመረጠውን ዲስክ መክፈል አልተሳካም።

note: Type: error Description :sl2:
en: This probably happened because the selected disk or free space is too small to be automatically partitioned.
am: ይህ የሆነው ምናልባት የተመረጠው ባዶ ቦታ ወይም ዲስክ በራስሰር ለመከፈል ትንሽ ስለሆነ ይሆናል።

note: Type: error Description :sl2:
en: This probably happened because there are too many (primary) partitions in the partition table.
am: ይህ የሆነው ምናልባት ከመጠን ብዙ ዋና ክፋዮች በክፋይ ሰንጠረዡ ላይ ስላሉ ይሆናል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Unusable free space
am: የማይሰራ ባዶ ቦታ

note: Type: error Description :sl2:
en: Partitioning failed because the chosen free space may not be used. There are probably too many (primary) partitions in the partition table.
am: የተመረጠውን ባዶ ስፍራ መጠቀም ባለማቻሉ መክፈሉ አልተሳካም። ማንልባት የዋና ክፋዮች ቁጥር ከሚፈቀደው በላይ ይሆናል።

note: Type: text Description :sl2: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Small-disk (< 1GB) partitioning scheme
am: ትንሽ ዲስክ (< 1ጊባ) ክፍያ መርሃግብር

note: Type: error Description :sl2:
en: Device in use
am: ቁስ በስራ ላይ

note: Type: error Description :sl2:
en: No modifications can be made to the device ${DEVICE} for the following reasons:
am: በሚቀጥሉት ምክንያቶች በአካል ${DEVICE} ላይ ምንም ለውጥ ማድረግ አይቻልም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Partition in use
am: ክፋዩ በስራ ላይ

note: Type: error Description :sl2: This should be translated as "partition *number* ${PARTITION}" In short, ${PARTITION} will indeed contain the partition NUMBER and not the partition NAME
en: No modifications can be made to the partition #${PARTITION} of device ${DEVICE} for the following reasons:
am: በሚቀጥሉት ምክንያቶች በአካል ${DEVICE} ክፋይ #${PARTITION} ላይ ምንም ለውጥ ማድረግ አይቻልም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Continue with the installation?
am: ተከላው ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No partition table changes and no creation of file systems have been planned.
am: ምንም የክፋይ ሰንጠረዥ ለውጥ ወይም የፋይል ስርዓት ፈጠራ መርሃግብር አልተቀየሰም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you plan on using already created file systems, be aware that existing files may prevent the successful installation of the base system.
am: ያለ የፋይል ስርዓትን ለመጠቀም ከፈለጉ ከቀድሞው የነበሩ ፋይሎች ስርዓቱ በተሳካ ሁኔታ እንዳይተከል እንቅፋት ሊሆኑ እንደሚችሉ ይወቁ።

note: Type: text Description :sl2:
en: The following partitions are going to be formatted:
am: የሚቀጥሉት ክፋዮች ለሟሹ ነው፤

note: Type: text Description :sl2: for example: "partition #6 of IDE0 master as ext3 journaling file system"
en: partition #${PARTITION} of ${DEVICE} as ${TYPE}
am: የ${DEVICE} ክፋይ #${PARTITION} አይነት ${TYPE}

note: Type: text Description :sl2: for devices which have no partitions for example: "LVM VG Debian, LV Root as ext3 journaling file system"
en: ${DEVICE} as ${TYPE}
am: ${DEVICE} እንደ ${TYPE}

note: Type: text Description :sl2:
en: The partition tables of the following devices are changed:
am: የሚቀጥለው አካል የክፋይ ሠንጠሬዥ ተቀይሯል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: What to do with this device:
am: በዚህ አካል ምን ይደረግ፦

note: Type: select Description :sl2:
en: How to use this free space:
am: ይህ ባዶ ቦታ ለምን ጥቅም ይዋል፦

note: Type: select Description :sl2:
en: Partition settings:
am: ክፋይ ስየማዎች፦

note: Type: select Description :sl2:
en: You are editing partition #${PARTITION} of ${DEVICE}. ${OTHERINFO} ${DESTROYED}
am: በ${DEVICE} ላይ የሚገኘውን ክፋይ #${PARTITION} በማረም ላይ ነዎት። ${OTHERINFO} ${DESTROYED}

note: Type: text Description :sl2:
en: This partition is formatted with the ${FILESYSTEM}.
am: ክፍዩ በ${FILESYSTEM} ፋይል ስርዓት ተሟሿል.

note: Type: text Description :sl2:
en: No existing file system was detected in this partition.
am: እዚህ ክፋይ ላይ ምንም የፋይል ስርዓት አልተገኘም፡፡

note: Type: text Description :sl2:
en: All data in it WILL BE DESTROYED!
am: በውስጡ ያለ መረጃ በሙሉ ይደመሰሳል!

note: Type: note Description :sl2:
en: The partition starts from ${FROMCHS} and ends at ${TOCHS}.
am: ክፋዩ ከ ${FROMCHS} ላይ ተነስቶ ${TOCHS} ላይ ያልቃል.

note: Type: note Description :sl2:
en: The free space starts from ${FROMCHS} and ends at ${TOCHS}.
am: ባዶ ቦታው ከ${FROMCHS} ጀምሮ  ከ${TOCHS}ላይ ያልቃል.

note: Type: text Description :sl2:
en: Show Cylinder/Head/Sector information
am: የCylinder/Head/Sector መረጃ አሳይ

note: Type: text Description :sl2:
en: Done setting up the partition
am: መከፋፈሉን ጨርሷል

note: Type: text Description :sl2:
en: Dump partition info in %s
am: የክፋይ መረጃውን %s ውስጥ ክተት

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Go back to the menu?
am: ወደ ምናሌው ወደኋላ ልሂድ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No file system is specified for partition #${PARTITION} of ${DEVICE}.
am: ${DEVICE} ክፋይ  #${PARTITION} ምንም የፋይል ስርዓት አልተመረጠለትም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you do not go back to the partitioning menu and assign a file system to this partition, it won't be used at all.
am: ወደ መክፈያ ምናሌው ተመልሰው የፋይል ስርዓት ካልሰጡት በጥቅም ላይ አይውልም።

note: Type: text Description :sl2:
en: do not use the partition
am: ክፋዩን አትጠቀም

note: Type: text Description up to 25 character positions :sl2:
en: Format the partition:
am: ክፋዩን አሟሽ፦

note: Type: text Description :sl2:
en: yes, format it
am: አዎ፣ አሟሽ

note: Type: text Description :sl2:
en: no, keep existing data
am: አይ፣ ነባሩ ዴታ ይኑር

note: Type: text Description :sl2:
en: do not use
am: አትጠቀም

note: Type: text Description :sl2:
en: format the partition
am: ክፋዩን አሟሽ

note: Type: text Description :sl2:
en: keep and use the existing data
am: ያለውን መረጃ በመያዝ ተጠቀምበት፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Go back to the menu and correct errors?
am: ወደ ምናሌው ልመለስና ስህተቱ ይታረም?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The test of the file system with type ${TYPE} in partition #${PARTITION} of ${DEVICE} found uncorrected errors.
am: በአካል ${DEVICE} ውስጥ በሚገኘው ክፋይ #${PARTITION} ውስጥ ያለው የፋይል ስርዓት ${TYPE} ላይ በተደረገው ምርመራ ያልተስተካከሉ ስህተቶች ተገኝተዋል፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you do not go back to the partitioning menu and correct these errors, the partition will be used as is.
am: ወደ መክፈያው ምናሌ ተመልሰው ስህተቱን ካላረሙ ክፋዩ እንዳለ በጥቅም ላይ ይውላል፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The test of the swap space in partition #${PARTITION} of ${DEVICE} found uncorrected errors.
am: የ${DEVICE} የሆነው የመቀየሪያ ቦታ #${PARTITION}  ምርመራ ያልተስተካከሉ ስህተቶችን አግኝቷል፡፡

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-basicfilesystems)  #-#-#-#-# Type: boolean Description :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-ext3)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (partman-hfs)  #-#-#-#-#
en: Do you want to return to the partitioning menu?
am: ወደ መክፈያ ምናሌው መመለስ ይፈልጋሉ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You have not selected any partitions for use as swap space. Enabling swap space is recommended so that the system can make better use of the available physical memory, and so that it behaves better when physical memory is scarce. You may experience installation problems if you do not have enough physical memory.
am: ለመለወጫ ቦታ ምንም ክፋይ አልተመደበም፡፡ የጊዜያዊ አስታዋሽ እጥረት ሲኖርና ያለውን በሚገባ ለመጠቀም የመለውጫ ቦታ መኖር ጠቃሚ ነው፡፡ በቂ ጊዜያዊ አስታዋሽ ከሌሎት የተከላ ችግር ያጋጥሞት ይሆናል፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you do not go back to the partitioning menu and assign a swap partition, the installation will continue without swap space.
am: ወደ ክፋይ ምናሌው ተመልሰው መለወጫ ክፋይ ካልሰየሙ ተከላው ያለመለወጫ ቦታ ይቀጥላል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to create a file system
am: የፋይል ስርዓትን መፍጠር አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The ${TYPE} file system creation in partition #${PARTITION} of ${DEVICE} failed.
am: በአካል ${DEVICE} ውስጥ በሚገኘው ክፋይ #${PARTITION} የተሞከረው የ${TYPE} ፋይል ስርዓት ፈጠራ አልተሳካም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to create a swap space
am: swap ቦታን መፍጠር አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The creation of swap space in partition #${PARTITION} of ${DEVICE} failed.
am: በአካል ${DEVICE} ውስጥ በሚገኘው ክፋይ #${PARTITION} የተሞከረው የመለወጫ ፋይል ስርዓት ፈጠራ አልተሳካም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No mount point is assigned for the ${FILESYSTEM} file system in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}.
am: በ${DEVICE} ክፋይ #${PARTITION} ላይ ያለው የ${FILESYSTEM} ፋይል ስርዓት ምንም መጫኛ ጣቢያ አልተመደበለትም.

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you do not go back to the partitioning menu and assign a mount point from there, this partition will not be used at all.
am: ወደ ክፋይ ምናሌው ተመልሰው መጫኛ ጣቢያ ካልመረጡለት ይህን ክፋይ መጠቀም አይችሉም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid file system for this mount point
am: ለዚህ የመጫኛ ጣቢያ የማይሰራ የፋይል ስርዓት

note: Type: error Description :sl2:
en: The file system type ${FILESYSTEM} cannot be mounted on ${MOUNTPOINT}, because it is not a fully-functional Unix file system. Please choose a different file system, such as ${EXT2}.
am: የፋይል ስርዓት ዓይነት ${FILESYSTEM}ን በ ${MOUNTPOINT} ላይ መጫን አይቻልም፣ ምክንያቱም ሙሉ በሙሉ ተግባራዊ የሆነ የዩኒክስ ፋይል ስርዓት አይደለም፡፡ እባክዎን እንደ ${EXT2} ያለ ሌላ የፋይል ስርዓት ይምረጡ፡፡

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: / - the root file system
am: / -የስር ፋይል ስርዓት

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /boot - static files of the boot loader
am: /boot -የገዢስልት አስነሺ ቋሚ ፋይሎች

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /home - user home directories
am: /home - የተጠቃሚ ቤት ዶሴዎች

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /usr - static data
am: /usr - ቋሚ መረጃ

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /var - variable data
am: /var - ተለዋዋጭ መረጃ

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /srv - data for services provided by this system
am: /srv - በዚህ ስርዓት ለሚሰጡ አገልግሎቶች ዴታ

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /opt - add-on application software packages
am: /opt - የተጨማሪ ስልት ጥቅሎች

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: /usr/local - local hierarchy
am: /usr/local - የከባቢ መዋቅር

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: Enter manually
am: በእጅ አስገባ

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path :sl2:
en: Do not mount it
am: አትጫን

note: Type: select Description Type: string :sl2:
en: Mount point for this partition:
am: ለዚህ ክፋይ የመጫኛ ጣቢያ

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid mount point
am: የተሳሳተ የመጫኛ ጣቢያ:

note: Type: error Description :sl2:
en: The mount point you entered is invalid.
am: ያስገቡት የመጫኛ ጣቢያ ተገቢ አይደለም።

note: Type: error Description :sl2:
en: Mount points must start with "/". They cannot contain spaces.
am: መጫኛ ጣቢያዎች በ "/" መጀመር ይኖርባቸዋል። ባዶ ቦታ እንዲኖርባቸው አያስፈልግም።

note: Type: string Description :sl2:
en: Label for the file system in this partition:
am: የዚህ ክፋይ ፋይል ስርዓት መለያ፦

note: Type: text Description :sl2:
en: Format the swap area:
am: የswap ቦታን አሟሽ፦

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-basicfilesystems)  #-#-#-#-# Type: text Description In the following context: "Format the partition: yes" :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# :sl3:
en: yes
am: አዎ

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-basicfilesystems)  #-#-#-#-# Type: text Description In the following context: "Format the partition: no" :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# :sl3:
en: no
am: አይ

note: Type: text Description label of file system :sl2:
en: Label:
am: መለያ:-

note: Type: text Description for partman-basicfilesystems: in the following context: "Label: none" :sl2:
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" relates to "Label:" ]
am: ምንም

note: Type: text Description Up to 24 character positions :sl2:
en: Reserved blocks:
am: የተከለለ መደብ፦

note: Type: string Description :sl2:
en: Percentage of the file system blocks reserved for the super-user:
am: ለዋና ተጠቃሚው የተመደበ የፋይል ስርዓት ቦታ በፐርሰንት።

note: Type: text Description :sl2: Up to 25 character positions
en: Typical usage:
am: የተለመደ አጠቃቀም፦

note: Type: text Description :sl2: In the following context: "Typical usage: standard"
en: standard
am: ቀዳሚ

note: Type: select Description :sl2: Translate "standard" the same way as in the partman-basicfilesystems/text/typical_usage template.  Do not translate "news", "largefile" and "largefile4".
en: Typical usage of this partition:
am: የዚህ ክፋይ ጥቅም፦

note: Type: select Description :sl2: Translate "standard" the same way as in the partman-basicfilesystems/text/typical_usage template.  Do not translate "news", "largefile" and "largefile4".
en: Please specify how the file system is going to be used, so that optimal file system parameters can be chosen for that use.
am: እባክዎ የፋይል ስርዓቱ እንዴት በጥቅም ላይ እንደሚውል ይምረጡ። ይህም ለዚያ ጥቅም ተስማሚ የሆኑ ባህሪዎች እንዲመረጡ ይረዳል።

note: Type: select Description :sl2: Translate "standard" the same way as in the partman-basicfilesystems/text/typical_usage template.  Do not translate "news", "largefile" and "largefile4".
en: standard = standard parameters, news = one inode per 4KB block, largefile = one inode per megabyte, largefile4 = one inode per 4 megabytes.
am: standard = ቀዳሚ እሴቶች, news = one inode per 4KB block, largefile = one inode per megabyte, largefile4 = one inode per 4 megabytes.

note: Type: text Description This is an item in the menu "Partition settings" :sl2:
en: Mount point:
am: የመጫኛ ጣቢያ፦

note: Type: text Description :sl2: In the following context: "Mount point: none"
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" relates to "Mount point:" ]
am: ምንም

note: Type: text Description :sl2:
en: Ext2 file system
am: Ext2 የፋይል ሥርዓት

note: Type: text Description :sl2:
en: FAT16 file system
am: FAT16 የፋይል ሥርዓት

note: Type: text Description :sl2:
en: FAT32 file system
am: FAT32 የፋይል ሥርዓት

note: Type: text Description :sl2:
en: swap area
am: መለወጫ ክፋይ

note: Type: text Description Type: multiselect :sl2:
en: Mount options:
am: የመጫኛ ምርጫዎች

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Mount options can tune the behavior of the file system.
am: የMount ምርጫዎች የፋይል ስርዓቱን ባህሪዎች መቃኘት ይችላሉ።

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: noatime - do not update inode access times at each access
am: noatime -  የinode access ጊዜዎችን በተነሳበት ጊዜ ሁሉ አያሻሻሽል

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: nodev - do not support character or block special devices
am: nodev - character ወይም block special devicesን አትደግፍ

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: nosuid - ignore set-user-identifier or set-group-identifier bits
am: nosuid - set-user-identifier ወይም set-group-identifier አትመልከት

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: noexec - do not allow execution of any binaries
am: noexec - ምንም አይነት የባይነሪ ማስኬድን አትፍቀድ

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: ro - mount the file system read-only
am: ro - የፋይል ስርዓቱን ተነባቢ-ብቻ አድርገህ ጫን

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: sync - all input/output activities occur synchronously
am: sync - ሁሉም የገቢ/ወጪ ተግባራት በጣምራነት ይከናወናሉ፡፡

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: usrquota - user disk quota accounting enabled
am: የተጠቃሚ ድርሻ - የተጠቃሚ ዲስክ ድርሻ መዝገብ ተግባራዊ ሆኗል፡፡

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: grpquota - group disk quota accounting enabled
am: ግሩፕ-ኮታ - የግሩፕ ዲስክ ኮታ ተግባራዊ ሆኗል

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: user_xattr - support user extended attributes
am: user_xattr - በተጠቃሚ የተሰየመ ባህሪን ደግፍ

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: quiet - changing owner and permissions does not return errors
am: ውጣ- ባለቤትንና ፈቃድን መቀየር የስህተት መልዕክት አይሰጥም

note: Type: text Description :sl2: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: notail - disable packing of files into the file system tree
am: notail - በስርዓት ዛፍ ውስጥ ጥቅሎችን መስራትን ከልክል

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-basicfilesystems)  #-#-#-#-# Type: boolean Description :sl5: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-ext3)  #-#-#-#-# :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-hfs)  #-#-#-#-#
en: Go back to the menu and correct this problem?
am: ወደ ምናሌው ልመለስና ስህተቱ ይታረም?

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-basicfilesystems)  #-#-#-#-# Type: boolean Description :sl5: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-ext3)  #-#-#-#-# :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-hfs)  #-#-#-#-#
en: If you do not go back to the partitioning menu and correct this error, the partition will be used as is. This means that you may not be able to boot from your hard disk.
am: ወደ መክፈያው ምናሌ ተመልሰው ስህተቱን ካላረሙ ክፋዩ እንዳለ በጥቅም ላይ ይውላል፡፡

note: Type: text Description :sl2: File system name
en: btrfs journaling file system
am: btrfs መዝጋቢ የፋይል ስርዓት

note: Type: error Description :sl2:
en: Your root file system is a btrfs file system. This is not supported by the boot loader used by default by this installer.
am: የመረጡት የስር ፋይል ስርዓት btrfs የፋይል ስርዓት ነው፡፡ ይህ ተካይ በቀዳሚነት የሚጠቀምበት የቡት ጫኚ አልተደገፈም፡፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: btrfs file system not supported for /boot
am:  btrfs የፋይል ስርዓት ለ /boot አልተደገፈም

note: Type: error Description :sl2:
en: You have mounted a btrfs file system as /boot. This is not supported by the boot loader used by default by this installer.
am: የbtrfs ፋይል ስርዓት እንደ /boot እንዲጫን መርጠዋል፡፡ ይህ በቀዳሚነት የሚጠቀምበት የቡት ጫኚ አልተደገፈም፡፡

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-cros)  #-#-#-#-# Type: boolean Description Users are familiar with boot methods as necessary to boot d-i itself. :sl4: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-efi)  #-#-#-#-# :sl2:
en: Go back to the menu and resume partitioning?
am: ወደ ምናሌው ልመለስና ማካፈሉ ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: No EFI partition was found.
am: ምንም የኤፊ ክፋይ አልተገኘም።

note: Type: text Description :sl2: File system name
en: Ext3 journaling file system
am: Ext3 የፋይል ስርዓት

note: Type: text Description :sl2: File system name
en: Ext4 journaling file system
am: Ext4 የፋይል ስርዓት

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Your boot partition has not been configured with the ext2 or ext3 file system. This is needed by your machine in order to boot. Please go back and use either the ext2 or ext3 file system.
am: ማስነሻ ክፋይ በext2 ወይም ext3 ፋይል ስርዓት አልተስተካከለም፡፡ አስሊ መኪናዎ ለመነሳት ይህንን የፋይል ስርዓት ይፈልጋል፡፡ እባክዎ ወደኋላ ይመለሱና ext2 ወይም ext3 ን ይጠቀሙ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Your boot partition is not located on the first primary partition of your hard disk. This is needed by your machine in order to boot.  Please go back and use your first primary partition as a boot partition.
am: የማስነሻ ክፋዩ በመጀመሪያ በዲስክዎ ዋና ክፋይ ላይ አይደለም። አስሊዎ እንዲነሳ ይህን ማድረግ ያስፈልጋል። እባክዎ ወደ ኋላ ይመለሱና የመጀመሪያ ዋና ክፋይን አንደ ማስነሻ ክፋይ ይሰይሙ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Return to the menu to set the bootable flag?
am: የተነሺ ባንዲራን ለመትከል ወደምናሌ ልመለስ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The boot partition has not been marked as a bootable partition, even though this is required by your machine in order to boot. You should go back and set the bootable flag for the boot partition.
am: ተነሺ ክፋዩ የተነሺ ክፋይ መሆኑ አልተወሰነለትም፡፡  ይህንን ለማድረግ እባክዎ ይመለሱና የማስነሻ ባንዲራውን ይትከሉ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you don't correct this, the partition will be used as is and it is likely that the machine cannot boot from its hard disk.
am: ወደ መክፈያው ምናሌ ተመልሰው ስህተቱን ካላረሙ ክፋዩ እንዳለ በጥቅም ላይ ይውላል፡፡ አስሊውም ከዲስኩ ላይ ላይነሳሳ ይችላል

note: Type: text Description File system name :sl2:
en: JFS journaling file system
am: JFS journaling ፋይል ስርዓት

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-md)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-partitioning)  #-#-#-#-# :sl2:
en: An error occurred while writing the changes to the storage devices.
am: ይዘት አካሉ ላይ ለውጡ ሲጻፍ ስህተት ተፈጥሯል፡፡

note: Type: text Description :sl2:
en: Resizing partition...
am: የክፋይ መጠንን በመቀየር ላይ…

note: Type: error Description :sl2:
en: The resize operation is impossible
am: የ መጥን-ቀይር ስራ አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: Because of an unknown reason it is impossible to resize this partition.
am: ባልታወቀ ምክንያት ይህንን ክፋይ መጠን መቀየር አልተቻለም፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Write previous changes to disk and continue?
am: ለውጡን ዲስኩ ውስጥ ይጻፍና ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Before you can select a new partition size, any previous changes have to be written to disk.
am: አዲስ የክፋይ መጠን ከመምረጥዎ በፊት ቀድሞ የተደርጉ ለውጦች በሙሉ በዲስኩ ላይ መመዝገብ አለባቸው።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You cannot undo this operation.
am: ይህንን ክፋይ ማጥፋት አይችሉም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Please note that the resize operation may take a long time.
am: እባክዎ የመጠን መቀየር ስራ ብዙ ጊዜ እንደሚፈጅ ይገንዘቡ።

note: Type: string Description :sl2:
en: New partition size:
am: የአዲስ ክፋይ መጠን፦

note: Type: string Description :sl2:
en: The minimum size for this partition is ${MINSIZE} (or ${PERCENT}) and its maximum size is ${MAXSIZE}.
am: ለዚህ ክፋይ ዝቅተኛ መጠን ${MINSIZE} ወይም ${PERCENT}፤ ከፍተኛ መጠን ${MAXSIZE}.

note: Type: error Description :sl2:
en: The size entered is invalid
am: ያስገቡት መጠን ተገቢ አይደለም።

note: Type: error Description :sl2:
en: The size you entered was not understood. Please enter a positive integer size followed by an optional unit of measure (e.g. "200 GB"). The default unit of measure is the megabyte.
am: የሰጡት መጠን አልገባኝም። እባክዎ የፖሰቲቨ ቁጥር በዩኒት ምልክት ተከትሎ ይጻፉ (ምሳሌ "200 GB"). ቀዳሚ የመለኪያ ዩኒት megabyte ነው።

note: Type: error Description :sl2:
en: The size entered is too large
am: የተሰጠው መጠን በዝቷ

note: Type: error Description :sl2:
en: The size you entered is larger than the maximum size of the partition. Please enter a smaller size to continue.
am: የተሰጠው ከተፈቀደው ከፍተኛ መጠን የበዛ ነው፡፡ እባክዎ አነስ ያለ አስገቡ

note: Type: error Description :sl2:
en: The size entered is too small
am: የተሰጠው መጠን አንሷ

note: Type: error Description :sl2:
en: The size you entered is smaller than the minimum size of the partition. Please enter a larger size to continue.
am: የተሰጠው ከተፈቀደው ዝቅተኛ መጠን ያነሰ ነው፡፡ እባክዎ ተለቅ ያለ አስገቡ

note: Type: error Description :sl2:
en: Resize operation failure
am: የ መጥን-ቀይር ስራ አልተሳካም

note: Type: error Description :sl2:
en: The resize operation has been aborted.
am: የ መጥን-ቀይር ስራ ቆሟል

note: Type: string Description :sl2:
en: The maximum size for this partition is ${MAXSIZE}.
am: ለዚህ ክፋይ ከፍተኛው መጠን ${MAXSIZE}.

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid size
am: የተሳሳተ መጠን

note: Type: multiselect Description :sl2:
en: Flags for the new partition:
am: የአዲሱ ክፋይ ባንዲራ፦

note: Type: string Description :sl2:
en: Partition name:
am: የክፋይ ስም፦

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Continue with partitioning?
am: ካዝናውን ምክፈል ይቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: This partitioner doesn't have information about the default type of the partition tables on your architecture.  Please send an e-mail message to debian-boot@lists.debian.org with information.
am: ይህ ከፋይ በአስሊዎ ላይ ስላለው ቀዳሚ የክፍይ ሰንጠረዥ መረጃ የለውም። እባክዎ ይህንን መረጃ በኤ-መልዕክት ለ debian-boot@lists.debian.org ይላኩ።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Please note that if the type of the partition table is unsupported by libparted, then this partitioner will not work properly.
am: የተሰጠው የክፋይ ሰንጠረዥ በlibparted የማይደገፍ ከሆነ ይህ ከፋይ በትክክል ሊሰራ እንደማይችል ይገንዘቡ።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: This partitioner is based on the library libparted which doesn't have support for the partition tables used on your architecture.  It is strongly recommended that you exit this partitioner.
am: ከፋዩ የተመሰረተው libparted በሚባለው ስልት ላይ ነው። ይህ ስልት ለአስሊዎ ድጋፍ አልተደረገለትም። ስለዚህ ከፋዩን ዘግተው እንዲወጡ በጥብቅ እናሳስባለን።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: If you can, please help to add support for your partition table type to libparted.
am: ከቻሉ እባክዎን ለክፋይ ሰንጠረዥዎ ድጋፍ እንዲያገኝ ለማድረግ ይርዱ።

note: Type: select Description :sl2:
en: Partition table type:
am: የክፋይ ሠንጠረዥ ዓይነት፦

note: Type: select Description :sl2:
en: Select the type of partition table to use.
am: በጥቅም ላይ የሚውለውን የክፋይ ሰንጠረዥ ይምረጡ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Create new empty partition table on this device?
am: በዚህ አካል ላይ አዲስ ባዶ የክፋይ ሠንጠረዥ ይፈጠር፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You have selected an entire device to partition. If you proceed with creating a new partition table on the device, then all current partitions will be removed.
am: መላ አካሉን ለመክፈል መርጠዋል፡፡ አካሉ ላይ አዲስ የክፋይ ሠንጠረዥ በመፍጠሩ ከቀጠሉ አሁን ያሉት ክፋዮች ሁሉ ይሰረዛሉ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Note that you will be able to undo this operation later if you wish.
am: ይህንን ተግባር በኋላ ካልፈለጉት ለመተው እንደሚችሉ ይገንዘቡት፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Write a new empty partition table?
am: አዲስ ባዶ የክፋይ ሠንጠረዥ ይጻፍ?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Because of limitations in the current implementation of the Sun partition tables in libparted, the newly created partition table has to be written to the disk immediately.
am: libparted ውስጥ ባለው የSun ክፋይ ሰንጠረዥ አሰራር ችግር ምክንያት አዲስ የተፈጠረው የክፋይ ሰንጠረዥ በአስቸኳይ መጻፍ አለበት።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You will NOT be able to undo this operation later and all existing data on the disk will be irreversibly removed.
am: በኋላ ይህንን ተግባር ሰርዘው ወደኋላ መመለስ አይችሉም፣ እንዲሁም በዚህ ዲስክ ላይ ያለው መረጃ ሁሉ እንዳይመለስ ሆነ ይጠፋል፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Confirm whether you actually want to create a new partition table and write it to disk.
am: በርግጥ አዲስ የክፋይ ሠንጠረዥ መፍጠርና በዲስኩ ላይ መጻፍ ይፈልጉ እንደሆነ እባክዎ ያረጋግጥ፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Are you sure you want a bootable logical partition?
am: ተነሺ ሎጂካዊ ክፋይ እንደሚፈልጉ እርግጠኛ ነዎት?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You are trying to set the bootable flag on a logical partition. The bootable flag is generally only useful on primary partitions, so setting it on logical partitions is normally discouraged. Some BIOS versions are known to fail to boot if there is no bootable primary partition.
am: በሎጂካዊ ክፋይ ላይ የተነሺ ሰንደቅን ለማቆም እየሞከሩ ነው። ተነሺ ሰንደቅ ብዙጊዜ በዋና ክፋዮች ላይ ነው የሚጠቅመው። ስለዚህ በሎጂካዊ ክፋዮች ላይ ማድረግ አይመከርም። አንዳንድ የBIOS ዝርያዎች ቡት የሚደረግ ዋና ክፋዮች ከሌሉ አይሰሩም።

note: Type: boolean Description :sl2:
en: However, if you are sure that your BIOS does not have this problem, or if you are using a custom boot manager that pays attention to bootable logical partitions, then setting this flag may make sense.
am: BIOS የዚህ ዓይነት ችግር እንደሌለበት ርግጠኛ ከሆኑ ወይም የሚጠቀሙት ሎጂካዊ ክፋዮችን የሚመለከት የራስዎ ቡት አስተዳዳሪ ከሆነ ይህንን ሰንደቅ መትከል ትክክል ይሆናል።

note: Type: text Description :sl2:
en: Set the partition flags
am: የክፋይ ባንዲራ ሰይም

note: Type: text Description :sl2:
en: Name:
am: ስም፦

note: Type: text Description :sl2:
en: Bootable flag:
am: ቡት መነሻ ምልክት፦

note: Type: text Description :sl2:
en: on
am: አብራ

note: Type: text Description :sl2:
en: off
am: አጥፋ

note: Type: text Description :sl2:
en: Resize the partition (currently ${SIZE})
am: የክፋይ መጠን-ቀይር (የአሁን መጠን  ${SIZE})

note: Type: text Description :sl2:
en: Delete the partition
am: ክፋዩ አጥፋ

note: Type: text Description :sl2:
en: Create a new partition
am: አዲስ ክፋይ ፍጠር

note: Type: text Description :sl2:
en: Create a new empty partition table on this device
am: በዚህ አካል ላይ አዲስ ባዶ የክፋይ ሠንጠረዥ ይፈጠር፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Identical labels for two file systems
am: ለሁለት የፋይል ስርዓቶች ተመሳሳይ ስ ተሰጥቷል

note: Type: error Description :sl2:
en: Two file systems are assigned the same label (${LABEL}): ${PART1} and ${PART2}. Since file system labels are usually used as unique identifiers, this is likely to cause reliability problems later.
am: ለአንድ መለያ  (${LABEL}): ${PART1} ና ${PART2} ሁለት የፋይል ስርዓቶች ተሰይመዋል። ስርዓት በመለያዎች ስለሚለይ ይህ በኋላ ችግር ሊፈጥር ይችላል

note: Type: error Description :sl2:
en: Please correct this by changing labels.
am: እባክዎን ስምን በመለወጥ ይህንን ያስተካክሉ፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Identical mount points for two file systems
am: ለሁለት የፋይል ስርዓቶች ተመሳሳይ የመጫኛ ጣቢያ ተሰጥቷል

note: Type: error Description :sl2:
en: Two file systems are assigned the same mount point (${MOUNTPOINT}): ${PART1} and ${PART2}.
am: ሁለት የፋይል ስርዓቶች አንድ የመጫኛ ጣቢያ  (${MOUNTPOINT}) ተመድቦላቸዋል: ${PART1} እና ${PART2}.

note: Type: error Description :sl2:
en: Please correct this by changing mount points.
am: እባክዎን የመጫኛ ጣቢያውን በመለወጥ ይህንን ያስተካክሉ፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: No root file system
am: የስር ፋይል ስርዓት የለም

note: Type: error Description :sl2:
en: No root file system is defined.
am: ምንም የስር ፋይል ስርዓት አልተወሰነም፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Please correct this from the partitioning menu.
am: እባክዎ ይህንን፣ ክፋይ ሰንጠርዡ ላይ ያስተካክሉ

note: Type: error Description :sl2:
en: Separate file system not allowed here
am: የተለየ የፋይል ስርዓት እዚህ አይፈቀድም

note: Type: error Description :sl2:
en: You assigned a separate file system to ${MOUNTPOINT}, but in order for the system to start correctly this directory must be on the root file system.
am: ለ ${MOUNTPOINT} የተለየ የፋይል ስርዓትን ሰይመዋል፣ ነገርግን ስርዓቱ በትክክል እንዲሰራ ይህ ዶሴ በroot ፋይል ስር ላይ መኖር አለበት

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Do you want to resume partitioning?
am: ዲስክ መክፈሉን የቀጥል?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: The attempt to mount a file system with type ${TYPE} in ${DEVICE} at ${MOUNTPOINT} failed.
am: በ${DEVICE} ያለውን የፋይል ስርዓት ${TYPE} በ${MOUNTPOINT} ላይ ለመጫን የተደረገው ሙከራ አልተሳካም፡፡

note: Type: boolean Description :sl2:
en: You may resume partitioning from the partitioning menu.
am: ከከፈላ ምናሌው መክፈሉን መቀጠል ይችላሉ።

note: Type: select Description :sl2:
en: How to use this partition:
am: ይህ ባዶ ቦታ ለምን ጥቅም ይዋል፦

note: Type: text Description :sl2:
en: Use as:
am: ተጠቀም እንደ፦

note: Type: text Description :sl2: File system name
en: XFS journaling file system
am: XFS journaling ፋይል ስርዓት

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to retrieve the preconfiguration file
am: ቀድሞ አዘጋጅ ፋይልን ማግኘት አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The file needed for preconfiguration could not be retrieved from ${LOCATION}. The installation will proceed in non-automated mode.
am: ለቀድሞ ማዘጋጃ የሚረዳው ፋይል ከ ${LOCATION} ሊገኝ አልተቻለም. ተከላው ራስሰር ባልሆነ መንገድ ይቀጥላል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to process the preconfiguration file
am: ቀድሞ አዘጋጅ ፋይልን ማስኬድ አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: The installer failed to process the preconfiguration file from ${LOCATION}. The file may be corrupt.
am: ተካዩ ከቀድሞ ማዘጋጃው ፋይል ${LOCATION} ስራውን ማከናወን አልቻለም. ፋይሉ ተበክሎ ሊሆን ይችላል።

note: Type: error Description :sl2:
en: Failed to run preseeded command
am: preseeded ትዕዛዞችን መጫን አልተቻለም

note: Type: error Description :sl2:
en: Execution of preseeded command "${COMMAND}" failed with exit code ${CODE}.
am: የቀደመው ትዕዛዝ "${COMMAND}" አፈጻጸም የመውጫ ኮድ ${CODE} በመስጠት አልተሳካም።

note: Type: title Description Info message displayed when running in rescue mode :sl2:
en: Rescue mode
am: የማዳን ሞድ

note: Type: boolean Description :sl2:
en: Create a normal user account now?
am: የተራ ተጠቃሚ መዝገብ አሁን ይፈጠር?

note: Type: boolean Description :sl2:
en: It's a bad idea to use the root account for normal day-to-day activities, such as the reading of electronic mail, because even a small mistake can result in disaster. You should create a normal user account to use for those day-to-day tasks.
am: የስር መዝገብን ለቀን ተቀን ስራ፣ እንደ ኤ-መልዕክት ማንበብና ለመሳሰሉት መጠቀም አደገኛ ነው። ምክንያቱም ትንሽ እንኳን ስህተት ብትሆን ስርዓቱን ከጥቅም ወጭ ሊያደርገው ይችላል። ለቀን ተቀን ስራ የተራ ተጠቃሚ መዝገብ ይፍጠሩ።

note: Type: error Description :sl2:
en: Invalid username
am: የማይሰራ የተጠቃሚ ስም

note: Type: error Description :sl2:
en: The username you entered is invalid. Note that usernames must start with a lower-case letter, which can be followed by any combination of numbers and more lower-case letters, and must be no more than 32 characters long.
am: ያስገቡት የተጠቃሚ ስም አይሰራም፡፡ የተጠቃሚ ስሞች የግድ በላቲን ትንሽ ፊደል መጀመር እንዳለባቸው፣  በማንኛውም ቁጥርና ተጨማሪ ትንሽ ፊደላት ሊከተል እስደሚችልና ከ32 ፊደል በላይ መሆን እንደሌለበ ያስተውሉ፡፡

note: Type: error Description :sl2:
en: Reserved username
am: የተከለለ ተጠቃሚ-ስም

note: Type: error Description :sl2:
en: The username you entered (${USERNAME}) is reserved for use by the system. Please select a different one.
am: ያስገቡት የተጠቃሚ ስም (${USERNAME}) ለስርዓቱ መጠቀሚያ የተጠበቀ ነው፡፡ እባክዎ ሌላ ይምረጡ፡፡
