debian-installer - en to cy translation catalogue (63 entries)

note: Type: text Description :sl4:
en: !! ERROR: %s
cy: !! GWALL: %s

note: Type: text Description :sl4:
en: KEYSTROKES:
cy: BYSELLWASGIADAU:

note: Type: text Description :sl4:
en: Display this help message
cy: Dangos y neges cymorth hwn

note: Type: text Description :sl4:
en: Go back to previous question
cy: Mynd yn ôl i'r cwestiwn blaenorol

note: Type: text Description :sl4:
en: Select an empty entry
cy: Dewis cofnod gwag

note: Type: text Description :sl4:
en: Other choices are available with '%c' and '%c'
cy: Mae dewisiadau eraill ar gael gyda '%c' a '%c'

note: Type: text Description :sl4:
en: Previous choices are available with '%c'
cy: Mae dewisiadau blaenorol ar gael gyda '%c'

note: Type: text Description :sl4:
en: Next choices are available with '%c'
cy: Mae dewisiadau nesaf ar gael gyda '%c'

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help, default=%d>
cy: Cwestiwn: '%c' ar gyfer cymorth, diofyn=%d>

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help>
cy: Cwestiwn: '%c' ar gyfer cymorth>

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help, default=%s>
cy: Cwestiwn: '%c' ar gyfer cymorth, diofyn=%s>

note: Type: text Description :sl4:
en: [Press enter to continue]
cy: [Gwasgwch enter er mwyn parhau]

note: Type: select Description :sl4:
en: Interface to use:
cy: Rhyngwyneb i ddefnyddio:

note: Type: select Description :sl4:
en: Packages that use debconf for configuration share a common look and feel. You can select the type of user interface they use.
cy: Mae pecynnau sy'n defnyddio debconf ar gyfer cyfluniad yn rhannu edrychiad a teimlad cyffredin. Fe allwch chi ddewis y math o ryngwyneb maent yn ddefnyddio.

note: Type: string Description :sl4:
en: None
cy: Dim

note: Type: string Description :sl4:
en: 'None' will never ask you any question.
cy: Ni fydd 'Dim' yn gofyn unrhyw gwestiynau i chi.

note: Type: string Description :sl4:
en: Text
cy: Testun

note: Type: string Description :sl4:
en: 'Text' is a traditional plain text interface.
cy: Mae 'Testun' yn ryngwyneb testun plaen.

note: Type: string Description :sl4:
en: 'Newt' is a full-screen, character based interface.
cy: Mae 'Newt' yn ryngwyneb llythrennau, sgrîn-lawn.

note: Type: string Description :sl4:
en: 'GTK' is a graphical interface that may be used in any graphical environment.
cy: Mae 'GTK' yn ryngwyneb graffigol a ellir ei ddefnyddio yn unrhyw amgylchedd graffigol.

note: Type: text Description This item is a progress bar heading when the system configures some flashable memory used by many embedded devices :sl4:
en: Configuring flash memory to boot the system
cy: Yn cyflunio'r cof flash i gychwyn y system

note: Type: text Description This item is a progress bar heading when an embedded device is configured so it will boot from disk :sl4:
en: Making the system bootable
cy: Yn gwneud y system yn gychwynadwy

note: Type: text Description This is "preparing the system" to flash the kernel and initrd on a flashable memory :sl4:
en: Preparing the system...
cy: Yn paratoi'r system...

note: Type: text Description This is a progress bar showing up when the system write the kernel to the flashable memory of the embedded device :sl4:
en: Writing the kernel to flash memory...
cy: Yn ysgrifennu'r cnewyllyn i gof flash...

note: Type: text Description This is a progress bar showing up when the system generates a special boot image on disk for some embedded device so they can boot. :sl4:
en: Generating boot image on disk...
cy: Yn creu delwedd ymgychwyn ar y disg...

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns This item is a menu entry for a step where the system configures the flashable memory used by many embedded devices (writing the kernel and initrd to it) :sl4:
en: Make the system bootable
cy: Gwneud y system yn gychwynadwy

note: Type: boolean Description :sl4:
en: Install GRUB?
cy: Sefydlu GRUB?

note: Type: boolean Description :sl4:
en: GRUB 2 is the next generation of GNU GRUB, the boot loader that is commonly used on i386/amd64 PCs. It is now also available for ${ARCH}.
cy: GRUB 2 yw'r genhedlaeth nesaf o GNU GRUB, y llwythwr ymgychwyn sy'n cael ei ddefnyddio yn aml ar gyfrifiaduron i386/amd64. Mae e hefyd ar gael nawr ar gyfer ${ARCH}.

note: Type: boolean Description :sl4:
en: It has interesting new features but is still experimental software for this architecture. If you choose to install it, you should be prepared for breakage, and have an idea on how to recover your system if it becomes unbootable. You're advised not to try this in production environments.
cy: Mae ganddo nodweddion newydd diddorol ond mae e dal yn arbrofol ar gyfer y pensaernïaeth hwn. Os ydych yn dewis ei osod, fe ddylech ddisgwyl iddo dorri, a chael rhyw syniad ar sut i adfer eich system os nad yw'n cychwyn. Nid ydym yn argymhell defnyddio hwn mewn amgylchedd byw.

note: Type: error Description :sl4:
en: Warning: Your system may be unbootable!
cy: Rhybudd: Efallai ni fydd yn bosib cychwyn eich system!

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to mount /target/proc
cy: Methwyd clymu /target/proc

note: Type: error Description :sl4:
en: Mounting the proc file system on /target/proc failed.
cy: Methwyd clymu'r system ffeiliau proc ar /target/proc.

note: Type: note Description :sl4:
en: Setting firmware variables for automatic boot
cy: Gosod newidynnau cadarnwedd ar gyfer ymgychwyn awtomatig

note: Type: note Description :sl4:
en: Some variables need to be set in the Genesi firmware in order for your system to boot automatically.  At the end of the installation, the system will reboot.  At the firmware prompt, set the following firmware variables to enable auto-booting:
cy: Mae angen gosod rhai newidynnau yng nghadarnwedd Genesi er mwyn i'r system ymgychwyn yn awtomatig. Ar ddiwedd y sefydliad, mi fydd y system yn ail-gychwyn. Ar linell orchymyn y cadarnwedd, gosodwch y newidynnau cadarnwedd canlynol i alluogi awto-ymgychwyn:

note: Type: note Description :sl4:
en: You will only need to do this once.  Afterwards, enter the "boot" command or reboot the system to proceed to your newly installed system.
cy: Dim ond un waith fydd rhaid i chi wneud hyn. Wedi hyn, rhowch y gorchymyn "boot" neu ailgychwynwch y system i barhau i'r system sydd newydd ei sefydlu.

note: Type: note Description :sl4:
en: Alternatively, you will be able to boot the kernel manually by entering, at the firmware prompt:
cy: Fel arall, fell allwch chi ymgychwyn y cnewyllyn eich hunan drwy roi hyn yn llinell orchymyn y cadarnwedd:

note: Type: note Description :sl4:
en: Some variables need to be set in CFE in order for your system to boot automatically. At the end of installation, the system will reboot. At the firmware prompt, set the following variables to simplify booting:
cy: Rhaid gosod rhai newidynnau yn CFE er mwyn i'ch system i ymgychwyn yn awtomatig. Ar ddiwedd y sefydliad, fe fydd y system yn ail-gychwyn. Ar linell orchymyn y cadarnwedd, gosodwch y newidynnau canlynol i hwyluso ymgychwyn:

note: Type: note Description :sl4:
en: You will only need to do this once. This enables you to just issue the command "boot_debian" at the CFE prompt.
cy: Dim ond unwaith fydd rhaid i chi wneud hyn. Fe fydd hyn yn eich galluogi i roi'r gorchymyn "boot_debian" yn y linell CFE.

note: Type: note Description :sl4:
en: If you prefer to auto-boot on every startup, you can set the following variable in addition to the ones above:
cy: Os hoffech chi awto-ymgychwyn bob tro mae'r system yn dechrau, fe allwch chi osod y newidyn canlynol yn ogystal a'r rhai uwchben:

note: Type: text Description eg. Virtual disk 1 (xvda) :sl4:
en: Virtual disk %s (%s)
cy: Disg rhithwir %s (%s)

note: Type: text Description eg. Virtual disk 1, partition #1 (xvda1) :sl4:
en: Virtual disk %s, partition #%s (%s)
cy: Disg rhithwir %s, rhaniad #%s (%s)

note: Type: text Description :sl4: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: acls - support POSIX.1e Access Control List
cy: acls - cefnogi Rhestr Reoli Mynediad POSIX.1e

note: Type: text Description :sl4: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: shortnames - only use the old MS-DOS 8.3 style filenames
cy: shortnames - defnyddio enwau yr hen arddull MS-DOS 8.3 yn unig

note: Type: text Description :sl4:
en: Configure the Network Block Device
cy: Cyflunio'r Ddyfais Rhwydwaith Bloc

note: Type: select Description :sl4:
en: NBD configuration action:
cy: Gweithred cyfluniad NBD:

note: Type: select Description :sl4:
en: There are currently ${NUMBER} devices connected.
cy: Ar hyn o bryd, mae yna ${NUMBER} o ddyfeisiau wedi ei cysylltu.

note: Type: string Description :sl4:
en: Network Block Device server:
cy: Gweinydd Dyfais Rhwydwaith Bloc:

note: Type: string Description :sl4:
en: Please enter the host name or the IP address of the system running nbd-server.
cy: Rhowch enw gwesteiwr neu gyfeiriadu IP y system sy'n rhedeg nbd-server.

note: Type: string Description :sl4:
en: Name for NBD export
cy: Enw i allforyn NBD

note: Type: string Description :sl4:
en: Please enter the NBD export name needed to access nbd-server. The name entered here should match an existing export on the server.
cy: Rhowch yr enw sydd ei hangen er mwyn i'r allforyn NBD gyrchu nbd-server. Dylai'r enw yn fan hyn gyfateb i allforyn blaenorol ar y gweinydd.

note: Type: select Description :sl4:
en: Network Block Device device node:
cy: Nod y Ddyfais Rhwydwaith Bloc:

note: Type: select Description :sl4:
en: Please select the NBD device node that you wish to connect or disconnect.
cy: Dewiswch nod y ddyfais NBD yr hoffech gysylltu neu ddatgysylltu.

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to connect to the NBD server
cy: Methwyd cysylltu a'r gweinydd NBD

note: Type: error Description :sl4:
en: Connecting to the nbd-server failed. Please ensure that the host and the export name which you entered are correct, that the nbd-server process is running on that host, that the network is configured correctly, and retry.
cy: Methodd cysylltiad â'r nbd-server. Sicrhewch fod y gwesteiwr a'r enw allforyn a roddoch yn gywir, fod y broses nbd-server yn rhedeg ar y gwesteiwr, a bod y rhwydwaith wedi ei gyflunio yn gywir, a cheisiwch eto.

note: Type: error Description :sl4:
en: No more Network Block Device nodes left
cy: Dim mwy o nodau Dyfais Rhwydwaith Bloc ar ôl

note: Type: error Description :sl4:
en: Either all available NBD device nodes are in use or something went wrong with the detection of the device nodes.
cy: Naill ai fod pob holl nodau dyfais NBD wedi eu defnyddio neu fe aeth rhywbeth o'i le gyda darganfod y nodau dyfais.

note: Type: error Description :sl4:
en: No more NBD device nodes can be configured until a configured one is disconnected.
cy: Nid yw'n bosib cyflunio mwy o nodau dyfais NBD nes fod un sydd wedi ei gyflunio yn cael ei ddatgysylltu.

note: Type: error Description :sl4:
en: No connected Network Block Device nodes were found
cy: Ni chanfwyd unrhyw nodau Dyfais Rhwydwaith Bloc wedi eu cysylltu

note: Type: error Description :sl4:
en: There are currently no Network Block Device nodes connected to any server. As such, you can't disconnect any of them.
cy: Ar hyn o bryd nid oes unrhyw nodau Dyfais Rhwydwaith Bloc wedi eu cysylltu i unrhyw weinydd. Felly nid yw'n bosib datgysylltu unrhyw un ohonynt.

note: Type: text Description :sl4: Menu entry Use infinite form
en: Connect a Network Block Device
cy: Cysylltu a Dyfais Rhwydwaith Bloc

note: Type: text Description :sl4: Menu entry Use infinite form
en: Disconnect a Network Block Device
cy: Datgysylltu Dyfais Rhwydwaith Bloc

note: Type: text Description :sl4: Menu entry Use infinite form
en: Finish and return to the partitioner
cy: Gorffen a dychwelyd i'r rhaniadydd

note: Type: text Description :sl4:
en: In order to start your new system, a so called boot loader is used.  It is installed in a boot partition.  You must set the bootable flag for the partition.  Such a partition will be marked with "${BOOTABLE}" in the main partitioning menu.
cy: Er mwyn cychwyn eich system newydd, defnyddir rhaglen a elwir yn lwythwr ymgychwyn. Sefydlir ef mewn rhaniad ymgychwyn. Rhaid i chi osod y faner cychwynadwy ar gyfer y rhaniad. Caiff y fath rhaniad ei farcio gyda "${BOOTABLE}" yn y prif ddewislen rhaniadu.
