debian-installer - en to te translation catalogue (630 entries)

note: Type: select Description :sl3:
en: Tool to use to generate boot initrd:
te: బూట్ ఇనిట్-ఆర్-డి (boot initrd) ఉత్పత్తి చేయు సాఫ్ట్వేర్ ఉపకరణము:

note: Type: select Description :sl3:
en: The list shows the available tools. If you are unsure which to select, you should select the default. If your system fails to boot, you can retry the installation using the other options.
te: ఈ జాబితాఅందుబాటులోగల పరికరాలను చూపుతున్నది. మీరు ఏది ఎంచుకోవాలో  తెలియకపోతే,  ఎంపిక ఇవ్వనపుడు తీసుకొనేదానికోసంENTER నొక్కండి. మీ వ్యవస్థబూట్ కాకపోతే, మిగతా స్థాపన   ఎంపికలతో ప్రయత్నించవచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Unsupported initrd generator
te: initrd generator కి తోడ్పాటు లేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The package ${GENERATOR} that was selected to generate the initrd is not supported.
te: initrd తయారీకి ఎంపికైన ${GENERATOR} పాకేజీ  కి తోడ్పాటు లేదు.

note: Type: select Choices :sl3:
en: generic: include all available drivers
te: మామూలు: అందుబాటులోని డ్రైవర్లను అన్నింటిని  వాడు

note: Type: select Choices :sl3:
en: targeted: only include drivers needed for this system
te: లక్ష్యప్రకారం: ఈ వ్యవస్థకి అవసరమైన డ్రైవర్లని మాత్రమే  వాడు

note: Type: select Description :sl3:
en: Drivers to include in the initrd:
te: initrd లో వుంచవలసిన డ్రైవర్లు:

note: Type: select Description :sl3:
en: The primary function of an initrd is to allow the kernel to mount the root file system. It therefore needs to contain all drivers and supporting programs required to do that.
te: initrd యొక్క ప్రధాన  పని, కెర్నెల్ తో రూట్ ఫైల్ వ్యవస్థని అనుసంధానించటం. అందువలన ఆపనికి కావలసిన  అన్ని డ్రైవర్లు, సహకరించు ప్రోగ్రాములు  దానిలో వుండాలి.

note: Type: select Description :sl3:
en: A generic initrd is much larger than a targeted one and may even be so large that some boot loaders are unable to load it but has the advantage that it can be used to boot the target system on almost any hardware. With the smaller targeted initrd there is a very small chance that not all needed drivers are included.
te: మామూలు initrd , ఒక లక్ష్యమైన హార్డ్వేర్ కి చేసినదానికన్నా   చాలా పెద్దది. ఎంత పెద్దదిగా వుండవచ్చంటే, కొన్నిబూట్ లోడర్లు దానిని నింపలేవు. అయితే ఏ హార్డ్వేర్ పైనయినా  టార్గెట్ని బూట్ చేయవచ్చు.  చిన్నదైన, లక్ష్యమైన  హార్డ్వేర్ కొరకు  చేసిన  initrd, అవసరమైన అన్ని డ్రైవర్లు వుండకపోయే  అతి తక్కువ అవకాశం వుంది.

note: Type: text Description :sl3:
en: Enter random characters
te: ఏవైనా కొన్ని అక్షరాలు ప్రవేశపెట్టు

note: Type: text Description :sl3:
en: You can help speed up the process by entering random characters on the keyboard, or just wait until enough key data has been collected (which can take a long time).
te: పని చురుకుదనాన్ని పెంచదానికి ఏవైనా  కొన్ని అక్షరాలు  టైప్ చేయండి   లేకపోతే  అక్షరాల గురించి సమాచారం  కూడబెట్టేదాక  వేచేయండి ( ఎక్కువ సమయం పట్టవచ్చు )

note: Type: text Description :sl3:
en: Key data has been created successfully.
te: కీ డాటా  సృష్ఠి  విజయవంతమైంది.

note: Type: text Description :sl3:
en: Enter random characters or make random movements with the mouse
te: ఏవైనా  కొన్ని అక్షరాలు  టైప్ చేయండి లేక మౌస్ ని కొంచం  అటు ఇటు కదిలించండి

note: Type: text Description :sl3:
en: You can help speed up the process by entering random characters on the keyboard or by making random movements with the mouse.
te: పని చురుకుదనాన్ని పెంచదానికి ఏవైనా  కొన్ని అక్షరాలు  టైప్ చేయండి లేక మౌస్ ని కొంచం  అటు ఇటు కదిలించండి

note: Type: text Description :sl3:
en: Resume installation
te: స్థాపనను కొనసాగించు

note: Type: text Description :sl3:
en: Choose "Continue" to really exit the shell and resume the installation; any processes still running in the shell will be aborted.
te: షెల్ నుండి నిష్క్రమించి, స్థాపనను తిరిగి ప్రారంభంచటానికి "కొనసాగించు " ఎంచుకో;ఏమైనా ప్రాసెస్లు  షెల్ లో నడుస్తున్నట్లయితే అవి నిలిపివేయబడతాయి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Architecture not supported
te: ఆర్కిటెక్చర్ కి తోడ్పాటు లేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: The specified Debian archive mirror does not seem to support your architecture. Please try a different mirror.
te: ఇవ్వబడిన డెబియన్ ఆర్కైవ్ మిర్రర్ లో మీ కంప్యూటర్  ఆర్కిటెక్చర్ తోడ్పాటు లేదు. ఇంకొక మిర్రర్ తో ప్రయత్నించు.

note: Type: text Description :sl3:
en: Do not change the boot/kernel font
te: బూట్ /కెర్నెల్ ఖతి మార్చవద్దు

note: Type: text Description :sl3:
en: Let the system select a suitable font
te: వ్యవస్థ సరపోయిన ఖతి(ఫాంట్) ఎంచుకోనివ్వు

note: Type: text Description Used in the font size question like this: "12x24, framebuffer only" :sl3:
en: framebuffer only
te: ఫ్రేమ్ బఫర్ మాత్రమే

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Arabic
te: . అరబిక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Armenian
te: # ఆర్మేనియన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Cyrillic - KOI8-R and KOI8-U
te: # సిరిల్లిక్  KOI8-R మరియు KOI8-U

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Cyrillic - non-Slavic languages
te: # సిరిల్లిక్ - స్లావిక్ కాని భాషలు

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Cyrillic - Slavic languages (also Bosnian and Serbian Latin)
te: # సిరిల్లిక్ - స్లావిక్ భాషలు (బొస్నియన్ మరియు సెర్బియన్ లాటిన్)

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Ethiopic
te: . ఇతియొపిక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Georgian
te: # జార్జియన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Greek
te: # గ్రీకు

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Hebrew
te: # హిబ్ర్యూ

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Lao
te: # లావో

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin1 and Latin5 - western Europe and Turkic languages
te: # లాటిన్1 మరియు  లాటిన్5 - పశ్చిమ ఐరోపా  మరియు టుర్కి భాషలు

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin2 - central Europe and Romanian
te: # లాటిన్2 -మధ్య  ఐరోపా మరియు రొమానియన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin3 and Latin8 - Chichewa; Esperanto; Irish; Maltese and Welsh
te: #లాటిన్3 మరియు లాటిన్8 - చిచేవా ;ఎస్పారెంటొ ;ఇరిష్; మాల్టీస్ మరియు వెళ్ష్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin7 - Lithuanian; Latvian; Maori and Marshallese
te: # లాటిన్7 -లితుయేనియన్; లాట్వియన్;  మావోరి మరియు  మార్షల్లీస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Latin - Vietnamese
te: . లాటిన్ - వియట్నామీస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Thai
te: # తాయ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Combined - Latin; Slavic Cyrillic; Hebrew; basic Arabic
te: . లాటిన్ గుంపు; స్లావిక్ సిరిల్లిక్   ;హిబ్ర్యూ ; ప్రారంభ అరబిక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Combined - Latin; Slavic Cyrillic; Greek
te: . లాటిన్ గుంపు; స్లావిక్ సిరిల్లిక్ ;గ్రీకు

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Combined - Latin; Slavic and non-Slavic Cyrillic
te: లాటిన్ గుంపు; స్లావిక్  మరియు స్లావిక్  కాని సిరిల్లిక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Guess optimal character set
te: సరియైన అక్షర సమితి ఊహించు

note: Type: select Description :sl3:
en: Character set to support:
te: ఏ  అక్షర సమితి  కి సహకారం ఇవ్వాలి

note: Type: select Description :sl3:
en: Please choose the character set that should be supported by the console font.
te: కన్సోల్  ఖతి (font) తోడ్పాటు కావలసిన  అక్షర సమితి ఎంచుకో:

note: Type: select Description :sl3:
en: If you don't use a framebuffer, the choices that start with "." will reduce the number of available colors on the console.
te: ఫ్రేమ్ బఫర్ వాడనట్లయితే,  "." తో మొదలయ్యే ఎంపికలు కన్సోల్ పై అందుబాటులో వుండే రంగులను తగ్గిస్తాయి.

note: Type: select Description The languages with many non-ASCII letters should not use formatted lists.  If you decide to use formatted lists then keep the lines relatively short. :sl3:
en: Font for the console:
te: కన్సోల్  కొరకు ఖతి(Font):

note: Type: select Description The languages with many non-ASCII letters should not use formatted lists.  If you decide to use formatted lists then keep the lines relatively short. :sl3:
en: If you prefer a bold version of the Terminus font, choose either TerminusBold (if you use a framebuffer) or TerminusBoldVGA (otherwise).
te: బొద్దురూపుగల  Terminus ఖతి వాడటానికి TerminusBold (ఫ్రేం బఫర్ వాడుతున్నట్లయితే) లేక  TerminusBoldVGA(ఇతరత్రా)ఎంచుకో.

note: Type: select Description :sl3:
en: Font size:
te: ఖతి పరిమాణం:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the size of the font for the console. For reference, the font used when the computer boots has size 8x16.
te: లినక్స్ కన్సోల్ కొరకు ఖతి పరిమాణాన్ని ఎంచుకో. ఊహకి సహాయంగా, కంప్యూటర్ బూట్ అయినపుడు ఖతి పరిమాణం 8x16.

note: Type: select Description :sl3:
en: Encoding to use on the console:
te: కన్సోల్ పై వాడవలసిన ఎన్కోడింగ్:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep the current keyboard layout in the configuration file?
te:  అమరిక ఫైల్ లో  ప్రస్తుత  కీ బోర్డు  నమూనా ను అలాగే వుంచాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The current keyboard layout in the configuration file /etc/default/keyboard is defined as XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" and XKBVARIANT="${XKBVARIANT}".
te: ప్రస్తుతము  /etc/default/keyboard అమరిక ఫైల్ లో  కీబోర్డు నమూనా  నిర్వచించబడినతీరు XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" మరియు  XKBVARIANT="${XKBVARIANT}".

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please choose whether you want to keep it. If you choose this option, no questions about the keyboard layout will be asked and the current configuration will be preserved.
te: దానిని అలాగే వుంచాలనుకుంటున్నారా లేదా తెలపండి.  అలాగే వుంచాలనుకుంటే ప్రస్తుత కీబోర్డు అమరిక భద్రపరచబడుతుంది మరియు కీ బోర్డు నమానా గురించి ఏ ఇతర ప్రశ్నలు అడగబడవు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep default keyboard layout (${XKBLAYOUTVARIANT})?
te: అప్రమేయ కీబోర్డు నమూనా  (${XKBLAYOUTVARIANT})వాడాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The default value for the keyboard layout is XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" and XKBVARIANT="${XKBVARIANT}".  This default value is based on the currently defined language/region and the settings in /etc/X11/xorg.conf.
te: కీ బోర్డు నమూనా అప్రమేయ విలువలు XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" మరియు XKBVARIANT="${XKBVARIANT}".  ఈ అప్రమేయ విలువ  /etc/X11/xorg.conf లో నిర్వచించబడిన ప్రస్తుత  భాషా/ప్రాంతపు ఎంపికపై ఆధారపడినవి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please choose whether you want to keep it. If you choose this option, no questions about the keyboard layout will be asked.
te: దానిని అలాగే వుంచాలనుకుంటున్నారా లేదా తెలపండి.  అలాగే వుంచాలనుకుంటే  కీ బోర్డు నమానా గురించి ఏ ఇతర ప్రశ్నలు అడగబడవు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current keyboard options in the configuration file?
te:  అమరిక  ఫైల్   లో ప్రస్తుత కీబోర్డు అభీష్టాలు వుంచాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The current keyboard options in the configuration file /etc/default/keyboard are defined as XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}".
te: /etc/default/keyboard ఫైల్ లో  ప్రస్తుత కీబోర్డు అభీష్టాల  వివరము XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}".

note: Type: boolean Description :sl3:
en: If you choose to keep these options, no questions about the keyboard options will be asked.
te: ఈ ఎంపికలు కొనసాగించదలచుకుంటే, కీబోర్డు  ఐచ్ఛికాల గురించి ప్రశ్నలు అడుగబడవు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep default keyboard options (${XKBOPTIONS})?
te: అప్రమేయ కీబోర్డు ఐచ్ఛికాలు  (${XKBOPTIONS}) అలాగే వుంచాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The default value for the options of the keyboard layout is XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}".  It is based on the currently defined language/region and the settings in /etc/X11/xorg.conf.
te: కీ బోర్డు నమూనా అప్రమేయ విలువలు XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" . ఈ అప్రమేయ విలువ  /etc/X11/xorg.conf లో నిర్వచించబడిన ప్రస్తుత  భాషా/ప్రాంతపు ఎంపికపై ఆధారపడినవి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: If you choose to keep it, no questions about the keyboard options will be asked.
te: దీనిని కొనసాగించదలచుకుంటే, కీబోర్డు ఐచ్ఛికాల గురించి ప్రశ్నలు అడగబడవు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Use Control+Alt+Backspace to terminate the X server?
te: కంట్రోల్+ఆల్ట్+బ్యాక్ స్పేస్  తో  X సేవికను ముగించుము?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: By default the combination Control+Alt+Backspace does nothing.  If you want it can be used to terminate the X server.
te: అప్రమేయంగా కంట్రోల్+ఆల్ట్+బ్యాక్ స్పేస్   ఏమీ చేయదు. మీరు కావాలంటే, దీనితో  X సేవికను ముగించవచ్చు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Warning: this check depends on your hardware and may take some time.
te: హెచ్చరిక: ఈ  పరిశీలన మీ హార్డ్వేర్  పై అధారపడివుంది మరియు  కొంత సమయం పట్టవచ్చు.

note: Type: error Description TRANSLATORS: MD5 is a file name, don't translate it. :sl3:
en: Failed to open checksum file
te: చెక్సమ్ ఫైల్  తెరుచుట విఫలం

note: Type: note Description :sl3:
en: Integrity test successful
te: నిబద్దత పరిశీలన సఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: Integrity test failed
te: నిబద్దత పరిశీలన విఫలం

note: Type: text Description :sl3:
en: Checking file: ${FILE}
te: పరిశీలనలో గల ఫైల్ : ${FILE}

note: Type: title Description :sl3:
en: Kernel version mismatch
te: కెర్నెల్  రూపాంతరము సరిపోలలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: Live system kernel and installer kernel don't match
te: ప్రత్యక్ష వ్యవస్థ కెర్నెల్ మరియు  స్థాపిత  కెర్నెల్  సరిపోలలేదు

note: Type: error Description :sl3: Both LIVE_KERNEL and DI_KERNEL are kernel version numbers, such as 2.6.32-5-486, 2.6.32-5-amd64, or 2.6.32-5-powerpc etc.
en: The installer can only be used if the kernel versions of the live system (${LIVE_KERNEL}) and of the installer (${DI_KERNEL}) are the same.
te: Installer వాడుటకు ప్రత్యక్ష కెర్నెల్ రూపాంతరం   (${LIVE_KERNEL})  మరియు  స్థాపిత   కెర్నెల్  (${DI_KERNEL}) సరిపోలాలి.

note: Type: error Description :sl3: Both LIVE_KERNEL and DI_KERNEL are kernel version numbers, such as 2.6.32-5-486, 2.6.32-5-amd64, or 2.6.32-5-powerpc etc.
en: Please reboot with the correct kernel (${DI_KERNEL}).
te: సరిపోయిన (${DI_KERNEL}) కెర్నెల్ తో  తిరిగి బూట్ చేయి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Install the GRUB boot loader to the multipath device?
te: GRUB బూట్ లోడర్ ని  multipath  పరికరము పై స్థాపించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Installation of GRUB on multipath is experimental.
te: GRUB బూట్ లోడర్    multipath పై  స్థాపన ప్రయోగపూర్వకము.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: GRUB is always installed to the master boot record (MBR) of the multipath device. It is also assumed that the WWID of this device is selected as boot device in the system's FibreChannel adapter BIOS.
te: Multipath డివైస్ పై   మాస్టర్ బూట్ రికార్డ్ (MBR) లో  ఎల్లప్పుడు GRUB ని స్థాపించుతారు. అది  వ్యవస్థ  FibreChannel adapter BIOS లో  బూట్ డివైస్ గా  దీని  WWID  వున్నదని అనుకొనుచున్నాము.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The GRUB root device is: ${GRUBROOT}.
te: GRUB రూట్ పరికరము : ${GRUBROOT}.

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while setting up GRUB for the multipath device.
te: multipath పరికరంపై  GRUB స్థాపనలో  దోషం ఏర్పడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: The GRUB installation has been aborted.
te: GRUB స్థాపన మధ్యంతరంగా నిలిపివేయబడింది.

note: #-#-#-#-#  templates.pot (grub-installer)  #-#-#-#-# Type: select Choices #-#-#-#-#  templates.pot (iso-scan)  #-#-#-#-# :sl3:
en: Enter device manually
te: డివైస్ ను మానవీయంగా ప్రవేశపెట్టండి

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Do you intend to use FireWire Ethernet?
te: మీరు  ఫైర్ వైర్ ఈథర్ నెట్  వాడాలనుకుంటున్నారా ?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: No Ethernet card was detected, but a FireWire interface is present. It's possible, though unlikely, that with the right FireWire hardware connected to it, this could be your primary Ethernet interface.
te: ఈథర్నెట్ కార్డు గుర్తించుటలో విఫలం. కాని ఫైర్‌వైర్ ఇంటర్ఫేస్ వున్నది. సరిపోయిన  హార్డ్వేర్ అనుసంధానించితే, ఇది మీ ప్రధాన ఈథర్నెట్ ఇంటర్ఫేస్ గా వాడే అవకాశం (అరుదుగా) వుంది.

note: Type: string Description :sl3:
en: Additional parameters for module ${MODULE}:
te: మాడ్యూల్ ${MODULE} కొరకు అదనపు లక్షణాలు:

note: Type: string Description :sl3:
en: The module ${MODULE} failed to load. You may need to pass parameters to the module to make it work; this is common with older hardware. These parameters are often I/O port and IRQ numbers that vary from machine to machine and cannot be determined from the hardware. An example string looks something like "irq=7 io=0x220"
te: ${MODULE} మాడ్యూల్ నింపుట విఫలం. ఇది పనిచేయటానికి  లక్షణాలు మాడ్యూల్ కి  అందచేయవలసివుండవచ్చు. ఇలా పాత హార్డ్వేర్ తో అవుతుంది. ఈ లక్షణాలు  తరచూ   I/O port మరియు IRQ numbers. ఇవి  కంప్యూటర్ నుండి కంప్యూటర్ కి మారుతూవుంటాయి, స్వయంగా తెలుసుకొనుట వీలు పడదు. ఉదా: "irq=7 io=0x220"

note: Type: string Description :sl3:
en: If you don't know what to enter, consult your documentation, or leave it blank to not load the module.
te: మీకు  ఏమి ప్రవేశపెట్టాలో తెలియకపోతే, మీ  పత్రాలు చూడండి లేక మాడ్యూల్ ని నింపకుండా వుండటానికి  ఖాళీగా వదిలేయండి.

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns :sl3:
en: Detect virtual driver disks from hardware manufacturer
te: హార్డవేర్ ఉత్పాదకుడి వివరాల నుండి, మిథ్యా డ్రైవర్ డిస్కులను కనుగొను

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Load drivers from internal virtual driver disk?
te: మరియొక  అంతర్గత మిథ్యా డ్రైవర్ డిస్క్  నుండి డ్రైవర్లని నింపాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Installing on this hardware may require some drivers provided by the manufacturer to be loaded from the built-in driver injection disk.
te: ఈ హార్డ్వేర్ పై స్థాపనకు, ఉత్పాదకుడి అందచేసే డ్రైవర్లని  డ్రైవర్ ఇంజెక్షన్ డిస్క్  నుండి అవసరపడవచ్చు.

note: Type: note Description :sl3:
en: Web server started, but network not running
te: వెబ్ సేవికప్రారంభమైంది కాని నెట్వర్క్ నడుచుటలేదు

note: Type: note Description :sl3:
en: A simple web server has been started on this computer to serve log files and debug info. However, the network is not set up yet. The web server will be left running, and will be accessible once the network is configured.
te: సాధారణ  వెబ్ సేవిక  ఈ కంప్యూటర్ లో  ప్రారంభించబడింది. దీనిద్వారా  లాగ్ ఫైళ్లు మరియు  డిబగ్ సమాచారం  అందచేయబడుతుంది. అయితే నెట్వర్క్  సిద్ధమవలేదు. వెబ్ సేవిక నడుస్తూనే వుంటుంది. అది నెట్వర్కు మలచినతర్వాత అందుబాటులో వస్తుంది.

note: Type: note Description :sl3:
en: Web server started
te: వెబ్ సేవిక  ప్రారంభించబడింది

note: Type: note Description :sl3:
en: A simple web server has been started on this computer to serve log files and debug info. An index of all the available log files can be found at http://${ADDRESS}/
te: సాధారణ  వెబ్ సేవిక  ఈ కంప్యూటర్ లో  ప్రారంభించబడింది. దీనిద్వారా  లాగ్ ఫైళ్లు మరియు  డిబగ్ సమాచారం  అందచేయబడుతుంది.  అందుబాటులో వున్న అన్ని లాగ్ ఫైళ్ల సూచి  చిరునామా  http://${ADDRESS}/

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to mount the floppy
te: ఫ్లాపీ అనుసంధానం విఫలమైంది

note: Type: error Description :sl3:
en: Either the floppy device cannot be found, or a formatted floppy is not in the drive.
te: ఫ్లాపీ డివైస్ కనబడలేదు, ఫార్మాటు అయిన ఫ్లాపీ డ్రైవ్ లో లేదు.

note: Type: text Description :sl3:
en: Detecting hardware to find hard drives
te: హార్డ్ డ్రైవ్లను కనుగొనుటకు హార్డ్వేర్   పరిశీలన

note: Type: text Description :sl3:
en: Searching drives for an installer ISO image
te: డ్రైవ్లలో  installer ISO image కొరకు వెతుకు

note: Type: text Description :sl3:
en: Mounting ${DRIVE}...
te: ${DRIVE} అనుసంధానం...

note: Type: text Description :sl3:
en: Scanning ${DRIVE} (in ${DIRECTORY})...
te: ${DRIVE} ( ${DIRECTORY} లో) పరిశీలన...

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Do full disk search for installer ISO image?
te: Installer ISO image కొరకు పూర్తి డిస్క్ ని అన్వేషించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The quick scan for installer ISO images, which looks only in common places, did not find an installer ISO image. It's possible that a more thorough search will find the ISO image, but it may take a long time.
te: సాధారణ ప్రదేశాలలో Installer ISO images కొరకు సత్వర పరిశీలన విఫలం. ఇంకా  పూర్తి  స్థాయి అన్వేషణ  ద్వారా ISO image కనుగొనవచ్చు, అయితే  దానికి ఎక్కువ సమయం పట్టవచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to find an installer ISO image
te: Installer ISO image కనుగొనుట విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: No installer ISO images were found. If you downloaded the ISO image, it may have a bad filename (not ending in ".iso"), or it may be on a file system that could not be mounted.
te: Installer ISO images కనబడలేదు. మీరు  ISO image పొందినట్లయితే,  దాని ఫైల్ పేరు  సరిగా లేకపోవటం  ( ".iso" తో అంతం అవకపోవటం), లేక  అది  అనుసంధానం కాని ఫైల్ వ్యవస్థ పై వుండటం వలన కావచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: You'll have to use an alternative installation method, select another device to look for ISO image, or try again after you've fixed it.
te: ప్రత్యామ్నాయ స్థాపన పద్ధతి  వాడాలి లేక   ISO image  కొరకు వేరొక పరికరం ఎంచుకోవాలి లేక  సమస్య పరిష్కరించిన తరువాత మరల ప్రయత్నించండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: While one or more possible ISO images were found, they could not be mounted. The ISO image you downloaded may be corrupt.
te: ఒకటి లేక ఎక్కువ  ISO images కనబడినా, వాటిని అనుసంధానం చేయుట విఫలం. మీరు పొందిన  ISO image చెడిపోయి వుండవచ్చు

note: Type: error Description :sl3:
en: No installer ISO image found
te: Installer ISO image  కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: While one or more possible ISO images were found, they did not look like valid installer ISO images.
te: ఒకటి లేక ఎక్కువ  ISO images కనబడినా, అవి సరిపోయిన  Installer ISO images గా లేవు.

note: Type: note Description :sl3:
en: Successfully mounted ${SUITE} installer ISO image
te: ${SUITE} installer ISO image అనుసంధానం సఫలం

note: Type: note Description :sl3:
en: The ISO file ${FILENAME} on ${DEVICE} (${SUITE}) will be used as the installation ISO image.
te: ${DEVICE} (${SUITE})  పై ISO ఫైల్  ${FILENAME}  installation ISO image గా వాడబడుతుంది.

note: Type: select Choices :sl3:
en: All detected devices
te: గుర్తించబడిన  అన్ని  డివైస్లు:

note: Type: select Description :sl3:
en: Device or partition to search for installation ISO(s):
te: శ్థాపన ISO(లు) వెతుకుటకు  డివైస్ లేదా విభజన :

note: Type: select Description :sl3:
en: You can select a device, manually specify a non-detected device, or rescan available devices (useful for slow USB devices).
te: మీరు డివైస్ ఎంచుకోవచ్చు, స్వయంచాలకంగా గుర్తించబడని డివైస్ ని మానవీయంగా  ప్రవేశపెట్టవచ్చు లేక అందుబాటులోని డివైస్ లను మరల వెతకవచ్చు (నెమ్మదిగా పనిచేసే USB డివైస్ లకొరకు)

note: Type: string Description :sl3:
en: Device name:
te: డివైస్ పేరు:

note: Type: select Choices :sl3:
en: Full search
te: పూర్తి అన్వేషణ

note: Type: select Description :sl3:
en: ISO file to use:
te: వాడవలసిన ISO ఫైల్ :

note: Type: select Description :sl3:
en: One or multiple ISO files have been detected on the selected device(s). Please choose which one you want to use, or ask for a more thorough search.
te: ఒకటి లేక అంతకన్న ఎక్కువ ISO  ఫైళ్లు ఎంపికచేయబడిన డివైస్ (ల)పై  కనుగొనబడినవి. మీరు వాడదలచుకొన్నది ఎంచుకోండి లేక మరింత లోతైన అన్వేషణ కొరకు అడగండి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Is ISO file ${FILENAME} the correct image for installation?
te: స్థాపన కొరకు  సరియైన  image ISO  ఫైల్ ${FILENAME} ఇదేనా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The ISO file ${FILENAME} on ${DEVICE} (${SUITE}, code ${CODENAME}, self-described as '${DESCRIPTION}') will be used as the installation ISO image.
te: ${DEVICE} (${SUITE}), కోడ్  ${CODENAME},  పై ISO ఫైల్  (స్వయం వివరణ '${DESCRIPTION}')  గలది  installation ISO image గా వాడబడుతుంది.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: If multiple ISO files exist on the same installer drive, you may select which one you want to use.
te: అదే స్థాపన డ్రైవ్ పై ఎక్కువ ISO ఫైళ్లు వుంటే, మీరు వాడదలచుకున్నది ఎంచుకోవచ్చు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Activate existing volume groups?
te: ప్రస్తుతమున్న Volume groups ని చేతనంచెయ్యాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: ${COUNT} existing volume groups have been found. Please indicate whether you want to activate them.
te: ${COUNT} ప్రస్తుతమున్న Volume groups కనబడినవి. వాటిని చేతనంచేయవలెనోమో తెలపండి.

note: Type: select Choices :sl3: LVM main menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Modify volume groups (VG)
te: Volume groups (VG) మార్చు

note: Type: select Choices :sl3: LVM main menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Modify logical volumes (LV)
te: Logical volumes (LV) మార్చు

note: Type: select Choices :sl3: LVM main menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path Volume groups configurati
en: Leave
te: విడిచిపెట్టు

note: Type: select Description :sl3:
en: LVM configuration action:
te: LVM అమరిక  చర్య:

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the Logical Volume Manager configuration menu.
te: Logical Volume Manager అమరికమెనూ.

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Create volume groups
te: Volume groups సృష్ఠించు

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Delete volume groups
te: Volume groups నిర్మూలించుట

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Extend volume groups
te: Volume groups విస్తరించు

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Reduce volume groups
te: Volume groups కుదించు

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume groups configuration action:
te: Volume groups అమరిక చర్య:

note: Type: select Choices :sl3: Logical volumes configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Create logical volumes
te: Logical volumes సృష్ఠించు

note: Type: select Choices :sl3: Logical volumes configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Delete logical volumes
te: Logical volumes నిర్మూలించు

note: Type: select Description :sl3:
en: Logical volumes configuration action:
te: Logical volumes అమరిక చర్య:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices for the new volume group:
te: కొత్త  Volume group కొరకు పరికరాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices for the new volume group.
te: కొత్త  Volume group కొరకు పరికరాలు ఎంచుకో.

note: #-#-#-#-#  templates.pot (lvmcfg)  #-#-#-#-# Type: multiselect Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: You can select one or more devices.
te: ఒకటి లేక మరిన్ని పరికరాలు ఎంచుకోవచ్చు.

note: Type: string Description :sl3:
en: Volume group name:
te: Volume group పేరు:

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the name you would like to use for the new volume group.
te: కొత్త Volume group కొరకు  పేరుప్రవేశపెట్టు:

note: #-#-#-#-#  templates.pot (lvmcfg)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: No physical volumes selected
te: Physical volumes ఎంపికచేయలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. The creation of a new volume group was aborted.
te: Physical volumes ఎంపికచేయలేదు. కొత్త Volume group సృష్ఠి అర్థాంతరంగా రద్దుచేయబడినది

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group name entered
te: Volume group పేరు ప్రవేశపెట్టలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the volume group has been entered.  Please enter a name.
te: Volume group పేరు ప్రవేశపెట్టలేదు. దయచేసి పేరు ప్రవేశపెట్టండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Volume group name already in use
te: Volume group పేరు యిప్పటికే వాడుకలో వుంది

note: #-#-#-#-#  templates.pot (lvmcfg)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-auto-lvm)  #-#-#-#-# Type: string
en: The selected volume group name is already in use. Please choose another name.
te: ఎంచుకున్న Volume group పేరు యిప్పటికే వాడుకలో వుంది. దయచేసి ఇంకొకపేరు ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl3:
en: Volume group name overlaps with device name
te: Volume group పేరు  పరికరం పేరుతో   కలిసిపోయింది

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group name overlaps with an existing device name. Please choose another name.
te: ఎంచుకున్న Volume group పేరు  పరికరం పేరుతో   కలిసిపోయింది.  దయచేసి ఇంకొకపేరు ఎంచుకో.

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume group to delete:
te: నిర్మూలించుటకు Volume group:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group you wish to delete.
te: నిర్మూలించదలచుకున్న Volume group ఎంచుకో

note: #-#-#-#-#  templates.pot (lvmcfg)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: No volume group found
te: Volume group కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group has been found.
te: Volume group కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The volume group may have already been deleted.
te: Volume group తొలగించి వుండవచ్చు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really delete the volume group?
te: Volume group ఖచ్ఛితంగా నిర్మూలించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please confirm the ${VG} volume group removal.
te: ${VG} Volume group తొలగించుటను నిర్ధారించండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while deleting volume group
te: Volume group తొలగించుటలో దోషం ఏర్పడింది

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group could not be deleted. One or more logical volumes may currently be in use.
te: Volume group తొలగించుట విఫలం. ఒకటి లేక మరిన్ని Logical Volumes వాడుకలో వుండవచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group can be deleted.
te: Volume group నిర్మూలించుట వీలుకాదు.

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume group to extend:
te: విస్తరించుటకు Volume group:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group you wish to extend.
te: విస్తరించదలచిన  Volume group ఎంచుకో.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices to add to the volume group:
te: Volume group కు జతచేయవలసిన పరికాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices you wish to add to the volume group.
te: Volume group కు జతచేయవలసిన పరికాలు ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. Extension of the volume group was aborted.
te: Physical volumes ఎంచుకొనలేదు. Volume group  విస్తరణ అర్ధాంతరంగా  నిలిపివేయబడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while extending volume group
te: Volume group విస్తరణలో  దోషం ఏర్పడింది

note: Type: error Description :sl3:
en: The physical volume ${PARTITION} could not be added to the selected volume group.
te:  విస్తరించదలచిన  Volume group లో Physical volume ${PARTITION} జతచేయుట వీలుకాలేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group can be reduced.
te: ఏ Volume group కుదించుట వీలుకాదు :

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume group to reduce:
te: కుదించుటకు Volume group:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group you wish to reduce.
te: కుదించుటకు  Volume groupను ఎంచుకో.

note: Type: select Description :sl3:
en: Device to remove from volume group:
te: Volume group లో తొలగించవలసిన పరికరం:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the device you wish to remove from the volume group.
te: Volume group లో తొలగించవలసిన పరికరము ఎంచుకో.

note: #-#-#-#-#  templates.pot (lvmcfg)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: Error while reducing volume group
te: Volume group కుదించుటలో దోషం ఏర్పడింది

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group (${VG}) could not be reduced. There is only one physical volume attached. Please delete the volume group instead.
te: ఎంపిక చేసిన  Volume group (${VG}) కుదించుట వీలుకాదు. దానితో ఒక్క  physical volume జతచేయబడింది. బదులుగా Volume group నిర్మూలించండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: The physical volume ${PARTITION} could not be removed from the selected volume group.
te: ఎంపిక చేసిన  Volume group  లో  physical volume ${PARTITION} తొలగించుట వీలుకాలేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume groups were found for creating a new logical volume.  Please create more physical volumes and volume groups.
te: కొత్త   logical volume సృష్ఠికి  Volume groups కనబడలేదు. Physical volumes మరియు  Volume groups సృష్ఠించు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No free volume groups were found for creating a new logical volume. Please create more physical volumes and volume groups, or reduce an existing volume group.
te: కొత్త   logical volume సృష్ఠికి   ఖాళీ Volume groups కనబడలేదు.  Physical volumes మరియు  Volume groups సృష్ఠించు లేక ప్రస్తుతమున్న  Volume groupని కుదించు.

note: Type: string Description :sl3:
en: Logical volume name:
te: Logical volume పేరు:

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the name you would like to use for the new logical volume.
te: కొత్త Logical volume కొరకు  పేరు ప్రవేశపెట్టు:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group where the new logical volume should be created.
te: కొత్త  logical volume సృష్ఠించుటకు Volume groupను ఎంచుకో

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume name entered
te: Logical volume పేరు ఇవ్వలేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the logical volume has been entered.  Please enter a name.
te: Logical volume పేరు ఇవ్వలేదు. దయచేసి  పేరు ప్రవేశపెట్టండి

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while creating a new logical volume
te: కొత్త  Logical volume సృష్ఠిలో దోషం

note: Type: error Description :sl3:
en: The name ${LV} is already in use by another logical volume on the same volume group (${VG}).
te: ${LV} పేరు అదే volume group (${VG})లో  ఇంకొక  Logical volume కి వాడారు.

note: Type: string Description :sl3:
en: Logical volume size:
te: Logical volume పరిమాణం:

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the size of the new logical volume. The size may be entered in the following formats: 10K (Kilobytes), 10M (Megabytes), 10G (Gigabytes), 10T (Terabytes). The default unit is Megabytes.
te: Logical volume పరిమాణం ప్రవేశపెట్టండి.  క్రింది విధమైన తీరులు వాడవచ్చు: 10K (కిలోబైట్లు), 10M (మెగాబైట్లు), 10G (గిగాబైట్లు), 10T (టెరాబైట్లు). అప్రమేయ కొలమానం మెగాబైట్లు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Unable to create a new logical volume (${LV}) on ${VG} with the new size ${SIZE}.
te: ${VG} పై   ${SIZE}పరిమాణంతో కొత్త  Logical volume (${LV}) సృష్ఠి వీలుకాలేదు .

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group has been found for deleting a logical volume.
te: Logical volume ని తొలగించుటకు Volume group  కనబడలేదు.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group which contains the logical volume to be deleted.
te: Logical volume ని నిర్మూలించుటకు  దానిని కలిగివున్న Volume group ని ఎంచుకో

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume found
te: Logical volume కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume has been found.  Please create a logical volume first.
te: Logical volume కనబడలేదు. మొదటగా   Logical volume ని సృష్ఠించు.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the logical volume to be deleted on ${VG}.
te: నిర్మూలించుటకు  ${VG} పై గల Logical volume ని ఎంచుకో

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while deleting the logical volume
te: Logical volume తొలగించుటలోదోషం

note: Type: error Description :sl3:
en: The logical volume (${LV}) on ${VG} could not be deleted.
te: ${VG}పై  Logical volume (${LV}) నిర్మూలించుటలో దోషం.

note: Type: error Description :sl3:
en: No usable physical volumes found
te: వాడుటకు వీలైన Physical volumes కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes (i.e. partitions) were found in your system. All physical volumes may already be in use. You may also need to load some required kernel modules or re-partition the hard drives.
te: Physical volumes (అనగా విభజనలు) మీ వ్యవస్థలో  కనబడలేదు. అన్నీ Physical volumes యిప్పటికే వాడుకలో వుండవచ్చు. అవసరమైన  కెర్నెల్ మాడ్యూళ్లు నింపటం లేక హార్డ్ డ్రైవ్లను తిరిగి విభజన చేయటం అవసరం.

note: Type: error Description :sl3:
en: Logical Volume Manager not available
te: Logical Volume Manager అందుబాటులోలేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: The current kernel doesn't support the Logical Volume Manager. You may need to load the lvm-mod module.
te: ప్రస్తుత కెర్నెల్   Logical Volume Manager తోడ్పాటు లేదు. తిరిగి  lvm-mod మాడ్యూల్ నింపవలసిన అవసరం వుండవచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Multidisk (MD) not available
te: Multidisk (MD) అందుబాటులో లేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The current kernel doesn't seem to support multidisk devices. This should be solved by loading the needed modules.
te: ప్రస్తుత కెర్నెల్   Multidisk పరికరాల తోడ్పాటు లేదు.  అవసరమైన మాడ్యూ‌‌‌ళ్లను నింపి  పరిష్కరించవచ్చు.

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Create MD device
te: MD పరికరము సృష్ఠి

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Delete MD device
te: MD పరికరము నిర్మూలించుట

note: #-#-#-#-#  templates.pot (mdcfg)  #-#-#-#-# Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (partm
en: Finish
te: ముగించు

note: Type: select Description :sl3:
en: Multidisk configuration actions
te: Multidisk అమరిక క్రియలు

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the Multidisk (MD) and software RAID configuration menu.
te: Multidisk (MD) మరియు  సాఫ్ట్వేర్ RAID అమరిక మెనూ.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select one of the proposed actions to configure multidisk devices.
te: Multidisk పరికరాల అమరికకు ప్రతిపాదిత చర్యలలో ఒకటి ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl3:
en: No RAID partitions available
te: RAID విభజనలు అందుబాటులోలేవు

note: Type: error Description :sl3:
en: No unused partitions of the type "Linux RAID Autodetect" are available. Please create such a partition, or delete an already used multidisk device to free its partitions.
te: "Linux RAID Autodetect"  రకం గల  వాడబడని విభజనలులేవు.  అటువంటి విభజన సృష్ఠించు, లేక  ఇప్పటికే వాడబడిన  multidisk పరికరమును నిర్మూలించి తద్వారా ఆ విభజనల తిరిగి వాడుటకు అనువుగా చేయి

note: Type: error Description :sl3:
en: If you have such partitions, they might contain actual file systems, and are therefore not available for use by this configuration utility.
te: అటువంటి విభజనలుంటే, వాటిలో నిజమైన ఫైల్ వ్యవస్థలుంటే, అందువలన ఈ అమరిక ఉపకరణానికి అందుబాటులో లేకపోవొచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Not enough RAID partitions available
te: చాలినన్ని  RAID విభజనలు లేవు

note: Type: error Description :sl3:
en: There are not enough RAID partitions available for your selected configuration.  You have ${NUM_PART} RAID partitions available but your configuration requires ${REQUIRED} partitions.
te: మీరు కోరుకున్న అమరికకు చాలినన్ని  RAID విభజనలు లేవు.  ${NUM_PART} RAID విభజనలున్నాయి  కాని మీ అమరిక కు కావలసినవి  ${REQUIRED} విభజనలు

note: Type: select Description :sl3:
en: Multidisk device type:
te: Multidisk పరికరము రకం:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please choose the type of the multidisk device to be created.
te: సృష్ఠించవలసిన Multidisk పరికరము రకం ఎంపిక చేయండి.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID0 multidisk device:
te: RAID0 multidisk పరికరము కొరకు చేతనంగా వున్న పరికరాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: You have chosen to create a RAID0 array. Please choose the active devices in this array.
te: RAID0 array సృష్ఠించదలచుకున్నారు. ఈ  Array లో చేతనంగా వున్న పరికరాలు ఎంపిక చేయి .

note: Type: string Description :sl3:
en: Number of active devices for the RAID${LEVEL} array:
te: RAID${LEVEL} array కొరకు  చేతనంగా వున్న పరికరాల సంఖ్య:

note: Type: string Description :sl3:
en: The RAID${LEVEL} array will consist of both active and spare partitions. The active partitions are those used, while the spare devices will only be used if one or more of the active devices fail. A minimum of ${MINIMUM} active devices is required.
te: RAID${LEVEL} array లో   చేతనంగా వున్న మరియు  ముందుఉపయోగం కొరకు వదిలిపెట్టిన విభజనలుంటాయి. చేతనంగా వున్న విభజనలు  వాడబడుతాయి. అవి  విఫలమైనపుడు, ఖాళీ పరికరాలు(spare) వాడబడతాయి.  కనీసం ${MINIMUM} చేతనమైన పరికరాలు కావాలి.

note: Type: string Description :sl3:
en: NOTE: this setting cannot be changed later.
te: గమనిక: ఈ అమరికని తర్వాత మార్చలేరు.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID${LEVEL} multidisk device:
te: RAID${LEVEL} multidisk పరికరం కొరకు చేతనంగా వున్న పరికరాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: You have chosen to create a RAID${LEVEL} array with ${COUNT} active devices.
te: చేతనంగా వున్న పరికరాలు ${COUNT} తో  RAID${LEVEL} array సృష్ఠించదలుచుకున్నారు.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please choose which partitions are active devices. You must select exactly ${COUNT} partitions.
te: ఏ విభజనలు చేతనంగా వున్న పరికరాలో ఎంపిక చేయి. ఖచ్ఛితంగా${COUNT} విభజనలు ఎంచుకోవాలి

note: Type: string Description :sl3:
en: Number of spare devices for the RAID${LEVEL} array:
te: RAID${LEVEL} array కొరకు ఖాళీ పరికరాల సంఖ్య:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Spare devices for the RAID${LEVEL} multidisk device:
te: RAID${LEVEL} multidisk device కొరకు  ఖాళీ పరికరాల సంఖ్య::

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: You have chosen to create a RAID${LEVEL} array with ${COUNT} spare devices.
te: ఖాళీగా  వున్న పరికరాలు ${COUNT} తో  RAID${LEVEL} array సృష్ఠించదలుచుకున్నారు.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please choose which partitions will be used as spare devices. You may choose up to ${COUNT} partitions. If you choose less than ${COUNT} devices, the remaining partitions will be added to the array as "missing". You will be able to add them later to the array.
te: ఖాళీ పరికరాలుగా ఏ విభజనలు వాడాలో  ఎంపిక చేయండి. అత్యధికంగా ${COUNT} విభజనలు ఎంపిక చేయవచ్చు. ${COUNT} పరికరాల కన్నా తక్కువ ఎంపిక చేస్తే,  మిగిలిన  విభజనలను "missing" గా   Array లో చూపుతారు. తరువాత వాటిని  Array లో కలపవచ్చు.

note: Type: string Description :sl3:
en: Layout of the RAID10 multidisk device:
te: RAID10 multidisk పరికరము నమూనా:

note: Type: string Description :sl3:
en: The layout must be n, o, or f (arrangement of the copies) followed by a number (number of copies of each chunk). The number must be smaller or equal to the number of active devices.
te: నమూనాలో n, o, లేక f (నకలుల అమరిక) తరువాత సంఖ్య (ఒక్కో చంక్ కి నక‌ళ్ల సంఖ్య ). చేతనంగా వున్న  పరికరాల సంఖ్యకు సరిసమానంగా కాని, తక్కువగా కాని వుండాలి.

note: Type: string Description :sl3:
en: The letter is the arrangement of the copies:
     n - near copies: Multiple copies of one data block are at similar
         offsets in different devices.
     f - far copies: Multiple copies have very different offsets
     o - offset copies: Rather than the chunks being duplicated within a
         stripe, whole stripes are duplicated but are rotated by one
         device so duplicate blocks are on different devices.
te: నక‌‌‌‌ళ్ల అమరిక వివరాలు:
     n - దగ్గరి నక‌్‌ళ్లు: ఒక డాటా బ్లాకు  నక‌ళ్లు వివిధ 
                పరికరాలలో  ఒకే విధమైన స్థలంలో వుంటాయి.
     f - దూరపు నకళ్లు: వివిధ నక‌్‌ళ్లు  వివిధ స్థలల్లో  వుంటాయి
     o - స్థలమార్పు నకళ్లు: Chunks ఒకే       stripe లో నకలు చేయకుండా a
         , మొత్తం  stripes నకలు చేసి, ఒక పరికరము వదలి ఇంకొ పరికరము పై పెట్టుట
              నకలు బ్లాకులు వేరే వేరే పరికరాలపై వుంటాయి.

note: Type: select Description :sl3:
en: Multidisk device to be deleted:
te: నిర్మూలించుటకు Multidisk పరికరము:

note: Type: select Description :sl3:
en: Deleting a multidisk device will stop it and clear the superblock of all its components.
te: Multidisk device తొలగింపు దానిని నిలుపుచేస్తుంది, దాని   superblock లో  విభాగాలు శుభ్రం చేస్తుంది.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please note this will not immediately allow you to reuse the partitions or devices in a new multidisk device. The array will however be unusable after the deletion.
te: కొత్త  Multidisk పరికరంలో  విభజనలు లేక పరికరాలు వెంటనే తిరిగి వాడుట వీలుకాదని తెలుసుకోండి.  ఈ Array తొలగించిన తరువాత పనికిరాదు.

note: Type: select Description :sl3:
en: If you select a device for deletion, you will get some information about it and you will be given the option of aborting this operation.
te: పరికరాన్ని తొలగించుటకు ఎంచుకుంటే, మీకు దాని వివరాలు  చూపబడతాయి మరియు  ఈ చర్యని అర్థంతరంగా  నిలిపివేయు ఎంపిక చేయవచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No multidisk devices available
te: Multidisk పరికరాలు  అందుబాటులో లేవు

note: Type: error Description :sl3:
en: No multidisk devices are available for deletion.
te: తొలగించుటకు Multidisk పరికరాలు అందుబాటులోలేవు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really delete this multidisk device?
te: ఈ Multidisk పరికరాన్ని నిజంగా నిర్మూలించదలచుకున్నారా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please confirm whether you really want to delete the following multidisk device:
te: ఈ Multidisk పరికరాన్ని నిజంగా నిర్మూలించదలచుకున్నట్లు నిర్ధారించుకోండి:

note: Type: boolean Description :sl3:
en:  Device:            ${DEVICE}
     Type:              ${TYPE}
     Component devices:
te: పరికరం:            ${DEVICE}
    రకం:              ${TYPE}
    పరికరంలో Components:

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to delete the multidisk device
te: Multidisk పరికరాన్ని నిర్మూలించుట విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: There was an error deleting the multidisk device. It may be in use.
te: Multidisk పరికరం తొలగింపులో దోషం. అది వుపయోగంలో వుండవచ్చు.

note: Type: string Description :sl3:
en: Waiting time (in seconds) for link detection:
te:  లింకు కనుగొనుటకు వేచివుండవలసిన అత్యధిక సమయం (సెకన్లలో):

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the maximum time you would like to wait for network link detection.
te: నెట్వర్క్ లింకు కనుగొనుటకు వేచివుండవలసిన అత్యధిక సమయం ప్రవేశపెట్టు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Invalid network link detection waiting time
te: నెట్వర్క్ లింకు కనుగొనుటకు వేచివుండవలసిన  సమయం సరిగాలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The value you have provided is not valid. The maximum waiting time (in seconds) for network link detection must be a positive integer.
te:  మీరు ప్రవేశపెట్టిన విలువ సరికాదు. నెట్వర్క్ లింకు కనుగొనుటకు వేచివుండవలసిన అత్యధిక సమయం (సెకన్లలో) తప్పనిసరిగా పూర్ణసంఖ్య అయివుండాలి.

note: Type: error Description IPv6 :sl3:
en: IPv6 unsupported on point-to-point links
te: పాయింట్ నుండి పాయింట్ (PPP) లింకులపై IPv6  తోడ్పాటులేదు

note: Type: error Description IPv6 :sl3:
en: IPv6 addresses cannot be configured on point-to-point links.  Please use an IPv4 address, or go back and select a different network interface.
te: పాయింట్ నుండి పాయింట్ (PPP) లింకులపై IPv6  తోడ్పాటులేదు. IPv4 చిరునామా వాడండి లేక వెనుకకు వెళ్లి వేరొక నెట్వర్క్ సంపర్కాన్ని ఎంచుకోండి.

note: Type: text Description :sl3:
en: Continue installation remotely using SSH
te: దూరంగా  వ్యవస్థీకరణ, SSH ఉపయోగించి కొనసాగించండి

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Start installer
te: వ్యవస్థీకరణను మొదలుపెట్టు

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Start installer (expert mode)
te: స్థాపనవ్యవస్థని ప్రారంభించు (ఎక్కువ నిపుణత)

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Start shell
te: షెల్ ప్రారంభించండి

note: Type: select Description :sl3:
en: Network console option:
te: నెట్వర్క కన్సోల్ ఎంపిక:

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the network console for the Debian installer. From here, you may start the Debian installer, or execute an interactive shell.
te: డెబియన్ స్థాపన వ్యవస్థకి ఇది నెట్వర్క్ కన్సోల్. ఇక్కడనుండి, డెబియన్ స్థాపన వ్యవస్థని ప్రారంభించవచ్చు లేక సంవాదిత షెల్ ని నడపవచ్చు.

note: Type: select Description :sl3:
en: To return to this menu, you will need to log in again.
te: ఈ మెనూకి తిరిగి రావడానికి మీరు మరల లాగిన్ అవవలసి ఉంటుంది.

note: Type: text Description :sl3:
en: Generating SSH host key
te: SSH హోస్ట్ కీ  తయారుచేస్తున్నాము

note: Type: password Description :sl3:
en: Remote installation password:
te: సుదూర స్థాపన కి సంకేతం పదం:

note: Type: password Description :sl3:
en: You need to set a password for remote access to the Debian installer. A malicious or unqualified user with access to the installer can have disastrous results, so you should take care to choose a password that is not easy to guess. It should not be a word found in the dictionary, or a word that could be easily associated with you, like your middle name.
te: డెబియన్ స్థాపన వ్యవస్థకి  సూదూర సంపర్కానికి సంకేతపదం  పెట్టాలి. స్థాపన వ్యవస్థకి  సంపర్కంతో దురుద్దేశంగల లేక  అనుమతులు లేని వాడుకరి వినాశకర ఫలితాలకు దారితీయవచ్చు కావున  సులభంగా ఊహించడానికి వీలుకాని సంకేత పదం ఎంపిక చేసుకోండి. పదకోశం లో లేనిదిగా, మీకు సులభంగా సంభందించినదిగా కానిది (ఉదా: మీ పేరులో భాగము) వుండాలి.

note: Type: password Description :sl3:
en: This password is used only by the Debian installer, and will be discarded once you finish the installation.
te: సంకేతపదం  డెబియన్ స్థాపన వ్యవస్థ లో మాత్రమే వాడబడుతుంది. స్థాపన అయిన తరువాత  వదలివేయబడుతుంది.

note: Type: password Description :sl3:
en: Please enter the same remote installation password again to verify that you have typed it correctly.
te: మీరు సరిగా టైపుచేసారని నిర్ధారించుకునేందుకు, సుదూర స్థాపన యొక్క సంకేతపదాన్ని మళ్ళీ ఇవ్వండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Password mismatch
te: రహస్యపదం కలవలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The two passwords you entered were not the same. Please enter a password again.
te: మీరు ప్రవేశపెట్టిన  రెండు సంకేతపదాలు ఒకేలాగా లేవు. మరల ప్రయత్నించండి.

note: Type: note Description :sl3:
en: Start SSH
te: SSH ప్రారంభించు

note: Type: note Description :sl3:
en: The fingerprint of this SSH server's host key is: ${fingerprint}
te: SSH సేవిక హోస్ట్ కీ  యొక్క  వేలిముద్ర  : ${fingerprint}

note: Type: note Description :sl3:
en: Please check this carefully against the fingerprint reported by your SSH client.
te: మీ SSH కక్షిదారు నివేదించిన వేలిముద్రతో  జాగ్రత్తగా  పరిశీలించండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Could not fetch SSH authorized keys
te: SSH ద్వారా ధృవీకరణైన కీలు తెచ్చుట వీలవలేదు

note: Type: error Description :sl3: Translators: do NOT translate the "LOCATION" variable name
en: An error occurred while fetching SSH authorized keys from ${LOCATION}.
te: SSH ద్వారా ధృవీకరణైన కీలు ${LOCATION}నుండి తెచ్చుటలో దోషం ఏర్పడింది.

note: Type: note Description :sl3:
en: No boot loader installed
te: బూట్ లోడర్ స్థాపించబడలేదు

note: Type: note Description :sl3:
en: No boot loader has been installed, either because you chose not to or because your specific architecture doesn't support a boot loader yet.
te: మీ ఇష్టప్రకారం లేక మీ అర్కిటెక్చర్ కి సరిపోయిన ది లేకపోవుటవలన, బూట్ లోడర్ స్థాపించబడలేదు.

note: Type: note Description :sl3:
en: You will need to boot manually with the ${KERNEL} kernel on partition ${BOOT} and ${ROOT} passed as a kernel argument.
te:  ${BOOT} విభజన పై  గల   ${KERNEL} కెర్నెల్ తో మానవీయంగా బూట్ చేయాలి దానికి   ${ROOT}  కెర్నెల్   లక్షణం ( kernel argument) గా వాడండి.

note: Type: text Description :sl3: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use entire disk and set up encrypted LVM
te: సహాయక-పూర్తి డిస్క్ వాడి  దాని లో ఎన్క్రిప్టెడ్  LVMని  అమర్చండి

note: Type: string Description :sl3:
en: Name of the volume group for the new system:
te: కొత్త వ్యస్థ కొరకు Volume group పేరు :

note: Type: error Description :sl3:
en: This happened because the selected recipe does not contain any partition that can be created on LVM volumes.
te: ఎంచుకున్న పద్ధతి లో LVM volumes లో సృష్ఠించుటకు వీలయ్యే విభజనలేకపోవటం వలన యిలాజరిగింది.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Continue installation without /boot partition?
te: /boot విభజన లేకుండా స్థాపన కొనసాగించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The recipe you selected does not contain a separate partition for /boot. This is normally needed to allow you to boot the system when using LVM.
te: ఎంచుకున్న పద్ధతి లో  /boot కొరకు ప్రత్యేక విభజన లేదు. వ్యవస్థ ని LVM వాడి బూట్ చేయుటకు  యిది సామాన్యంగా కావాలి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: You can choose to ignore this warning, but that may result in a failure to reboot the system after the installation is completed.
te: ఈ హెచ్చరికని పట్టించుకోకపోవచ్చు, కాని  స్థాపన పూర్తయిన తర్వాత  వ్యవస్థ బూట్ విఫలం కావచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: The volume group name used to automatically partition using LVM is already in use. Lowering the priority for configuration questions will allow you to specify an alternative name.
te: LVM తో స్వయంచాలకంగా విభజన  చేయవలసిన  Volume group పేరు యిప్పటికే వాడబడింది. అమరిక ప్రశ్నల ప్రాధాన్యత తగ్గించితే ప్రత్యామ్నాయపేరు యివ్వటానికి అనుమతి వుంటుంది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Unexpected error while creating volume group
te: Volume group సృష్ఠిలో అనుకోని దోషం

note: Type: error Description :sl3:
en: Autopartitioning using LVM failed because an error occurred while creating the volume group.
te: Volume group సృష్ఠిలో దోషం వలన LVM తో స్వయంచాలకంగా విభజన చేయుట   విఫలం .

note: Type: text Description :sl3:
en: Multiple disks (%s)
te: చాలా డిస్క్ లు (%s)

note: Type: error Description :sl3:
en: Non-existing physical volume
te: లేని  Physical volume

note: Type: error Description :sl3:
en: A volume group definition contains a reference to a non-existing physical volume.
te: Volume group  నిర్వచనం లో   లేని  Physical volume ప్రస్తావించబడినది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Please check that all devices are properly connected. Alternatively, please check the automatic partitioning recipe.
te: అన్ని పరికరాలు సరిగా అనుసంధానించబడినవని తనిఖీ చేయండి. బదులుగా  స్వయంచాలక విభజన  పద్ధతి  తనిఖీ చేయండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volume defined in volume group
te: Volume group నిర్వచనంలో  Physical volume లేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The automatic partitioning recipe contains the definition of a volume group that does not contain any physical volume.
te: స్వయంచాలక విభజన  పద్ధతి లోని  Volume group నిర్వచనంలో  ఏ Physical volume లేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: Please check the automatic partitioning recipe.
te: స్వయంచాలక విభజన  పద్ధతి  తనిఖీ చేయండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while setting up RAID
te: RAID అమర్చుటలో దోషం

note: Type: error Description :sl3:
en: An unexpected error occurred while setting up a preseeded RAID configuration.
te: Preseeded RAID సిద్ధంచేయటం లో అనుకోని దోషం.

note: Type: error Description :sl3:
en: Not enough RAID partitions specified
te: RAID విభజనలు చాలినన్ని ఇవ్వలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: There are not enough RAID partitions specified for your preseeded configuration. You need at least 3 devices for a RAID5 array.
te: మీ  preseeded అమరికకు  చాలినన్నిRAID విభజనలు  ఇవ్వలేదు.  RAID5 array కొరకు కనీసం 3 పరికరాలు కావాలి .

note: Type: text Description For example MMC/SD card #1 (mmcblk0) :sl3:
en: MMC/SD card #%s (%s)
te: MMC/SD card # %s (%s)

note: Type: text Description For example MMC/SD card #1, partition #2 (mmcblk0p2) :sl3:
en: MMC/SD card #%s, partition #%s (%s)
te: MMC/SD card #%s, విభజన #%s (%s)

note: Type: text Description :sl3:
en: RAID%s device #%s
te: RAID%s పరికరం #%s

note: Type: text Description :sl3:
en: Encrypted volume (%s)
te: ఎన్క్రిప్టెడ్ వాల్యూమ్ (%s)

note: Type: text Description :sl3:
en: Multipath %s (partition #%s)
te: Multipath %s (విభజన #%s)

note: Type: text Description File system name Keep translations short enough :sl3:
en: physical volume for encryption
te: ఎన్క్రిప్షన్  కొరకు  Physical volume

note: Type: text Description Short file system name (untranslatable in many languages) Should be kept very short or unstranslated :sl3:
en: crypto
te: క్రిప్టో

note: Type: text Description This is related to "encryption method" Encryption type for a file system :sl3:
en: not active
te: చేతనంగా లేదు

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption method:
te: ఎన్క్రిప్షన్ పద్ధతి:

note: Type: select Description :sl3:
en: Encryption method for this partition:
te: ఈ విభజనకు ఎన్క్రిప్షన్ పద్ధతి:

note: Type: select Description :sl3:
en: Changing the encryption method will set other encryption-related fields to their default values for the new encryption method.
te: ఎన్క్రిప్షన్ పద్ధతి మార్పు  దాని సంబంధిత  క్షేత్రాల విలువలను కొత్త  ఎన్క్రిప్షన్ పద్ధతియొక్కు అప్రమేయాలుగా మార్చుతుంది.

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption:
te: ఎన్క్రిప్షన్:

note: Type: select Description :sl3:
en: Encryption for this partition:
te: ఈ విభజనకు ఎన్క్రిప్షన్:

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Key size:
te: కీ పరిమాణం:

note: Type: select Description :sl3:
en: Key size for this partition:
te: ఈ విభజనకి కీ పరిమాణం:

note: Type: text Description An initialization vector is the initial value used to seed the encryption algorithm Should be kept below 24 columns :sl3:
en: IV algorithm:
te: IV పద్ధతి:

note: Type: select Description An initialization vector is the initial randomness used to seed the encryption algorithm :sl3:
en: Initialization vector generation algorithm for this partition:
te: ఈ విభజనకు Initialization vector తయారీ పద్ధతి :

note: Type: select Description An initialization vector is the initial randomness used to seed the encryption algorithm :sl3:
en: Different algorithms exist to derive the initialization vector for each sector. This choice influences the encryption security. Normally, there is no reason to change this from the recommended default, except for compatibility with older systems.
te: ప్రతి సెక్టర్ కు  Initialization vector చేయటానికి వివిధ రకాల పద్ధతులున్నాయి. ఈ ఎంపిక ఎన్క్రిప్షన్ రక్షణ పై ప్రభావం చూపుతుంది.  పాత వ్యవస్థల సరిపోలటానికి తప్ప సిఫారస్ చేయబడిన అప్రమేయ విధానం మార్చటానికి కారణాలేమి లేవు.

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption key:
te: ఎన్క్రిప్షన్ కీ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Type of encryption key for this partition:
te: ఈ విభజనకు ఎన్క్రిప్షన్ కీ రకం:

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption key hash:
te: ఎన్క్రిప్షన్ కీ హేష్:

note: Type: select Description :sl3:
en: Type of encryption key hash for this partition:
te: ఈ విభజనకు ఎన్క్రిప్షన్ కీ హేష్ రకం:

note: Type: select Description :sl3:
en: The encryption key is derived from the passphrase by applying a one-way hash function to it. Normally, there is no reason to change this from the recommended default and doing so in the wrong way can reduce the encryption strength.
te: సంకేతపదబంధానికి  ఒక దారి హేష్ ప్రమేయం  వాడటం ద్వారా   ఎన్క్రిప్షన్ కీ  నిర్మించబడుతుంది. సిఫారస్ చేయబడిన అప్రమేయ విధానం మార్చటానికి సాధారణంగా కారణాలేమి లేవు. తప్పు పద్ధతిలో  మార్చితే  ఎన్క్రిప్షన్ బలం తగ్గిపోవచ్చు.

note: Type: text Description This shows up in a screen summarizing options and will be followed by "yes" or "no" :sl3:
en: Erase data:
te: డాటా తుడిపివేయు:

note: Type: text Description :sl3:
en: Erase data on this partition
te: ఈ విభజనపై డాటా తుడిపివేయు:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really erase the data on ${DEVICE}?
te: ${DEVICE}పై డాటా నిజంగా  తుడిపివేయాలా?

note: Type: text Description :sl3:
en: Erasing data on ${DEVICE}
te: ${DEVICE} పై డాటా తుడిపివేస్తున్నాము

note: Type: error Description :sl3:
en: Erasing data on ${DEVICE} failed
te: ${DEVICE} పై డాటా తుడిపివేయుట విఫలం

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The data on ${DEVICE} will be overwritten with random data. It can no longer be recovered after this step has completed. This is the last opportunity to abort the erase.
te: ${DEVICE} పై గల డాటా  తుడిపివేసి యాధృచ్ఛిక డాటా  వ్రాయబడుతుంది. ఈ చర్య ముగించిన తరువాత పాత డాటా తిరిగి తెచ్చుకొనుట  వీలుకాదు. తుడిపివేతని రద్దు చేయటానికి ఇదే చివరిఅవకాశం.

note: Type: text Description :sl3:
en: Setting up encryption...
te: ఎన్క్రిప్షన్ సిద్ధం చేయు...

note: Type: text Description :sl3:
en: Configure encrypted volumes
te: Encrypted volumes అమరిక

note: Type: note Description :sl3:
en: No partitions to encrypt
te: ఎన్క్రిప్ట్ చేయుటకు విభజనలులేవు

note: Type: note Description :sl3:
en: No partitions have been selected for encryption.
te: ఎన్క్రిప్ట్ చేయుటకు విభజనలు ఎంపిక చేయలేదు

note: Type: note Description :sl3:
en: Required programs missing
te: కావలసిన ప్రోగ్రాములు  లేవు

note: Type: note Description :sl3:
en: This build of debian-installer does not include one or more programs that are required for partman-crypto to function correctly.
te: ఈ డెబియన్-ఇన్స్టాలర్  నిర్మితి లో  పార్ట్మన్-క్రిప్టో  సరిగా పనిచేయుటకు  అవసరమైన ఒకటిలేక మరిన్ని ప్రోగ్రాములు  లేవు .

note: Type: error Description :sl3:
en: Required encryption options missing
te: కావలసిన ఎన్క్రిప్షన్  ఇష్టాలు కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The encryption options for ${DEVICE} are incomplete. Please return to the partition menu and select all required options.
te: ${DEVICE} కొరకు  ఎన్క్రిప్షన్  ఇష్టాలు  అసంపూర్తిగావున్నాయి. విభజన మెనూకి తిరిగి వెళ్లి,  అవసరమైన అన్ని ఇష్టాలను ఎంచుకో.

note: Type: text Description :sl3: Translators: this string is used to assemble a string of the format "$specify_option: $missing". If this proves to be a problem in your language, please contact the maintainer and we can do it differently.
en: missing
te: కనబడలేదు

note: Type: text Description :sl3: What is "in use" is a partition
en: In use as physical volume for encrypted volume ${DEV}
te: Encrypted volume ${DEV} కొరకు  Physical Volume లా  వాడబడుతున్నది

note: Type: error Description :sl3:
en: Encryption package installation failure
te: ఎన్క్రిప్షన్ పాకేజీ స్థాపన విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: The kernel module package ${PACKAGE} could not be found or an error occurred during its installation.
te: కెర్నెల్ మాడ్యూల్ పాకేజీ ${PACKAGE} కనబడలేదు లేక  దాని స్థాపనలో దోషం ఏర్పడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: It is likely that there will be problems setting up encrypted partitions when the system is rebooted. You may be able to correct this by installing the required package(s) later on.
te: వ్యవస్థ తిరిగి బూట్ అయినపుడు, ఎన్క్రిప్టెడ్ విభజనలు సిద్ధం చేయటంలో సమస్యలు ఎదురవవచ్చు. అవసరమైన పాకేజీ(లు) స్థాపన ద్వారా తరువాత  దీనిని పరిష్కరించవచ్చు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Write the changes to disk and configure encrypted volumes?
te: మార్పులు  డిస్క్ లలో   వ్రాసి  ఆ తరువాత   Encrypted volumes అమరిక చేయాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Before encrypted volumes can be configured, the current partitioning scheme has to be written to disk.  These changes cannot be undone.
te: Encrypted volumes అమరిక ముందు, ప్రస్తుత విభజన పద్ధతి  డిస్క్ లో  వ్రాయాలి. ఈ మార్పులు రద్దు చేయుటవీలుకాదు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: After the encrypted volumes have been configured, no additional changes to the partitions on the disks containing encrypted volumes are allowed. Please decide if you are satisfied with the current partitioning scheme for these disks before continuing.
te: Encrypted volumes అమరిక అయిన తరువాత, డిస్క్ లలో   Encrypted volumes లోని విభజనలలో అదనపు మార్పులు అనుమతించబడవు. కొనసాగించే ముందు, ఈ  విభజన పద్ధతితో సంతృప్తి పడ్డారని   అంగీకరించండి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current partition layout and configure encrypted volumes?
te: ప్రస్తుత విభజన నమూనా  అలాగే వుంచి  Encrypted volumes అమరిక చేయాలా?

note: Type: error Description :sl3:
en: Configuration of encrypted volumes failed
te: Encrypted volumes అమరిక విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while configuring encrypted volumes.
te: Encrypted volumes అమరిక లోదోషం ఏర్పడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: The configuration has been aborted.
te: అమరిక  మధ్యంతరంగా నిలిపివేయబడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Initialisation of encrypted volume failed
te: Encrypted volume సిద్ధ పరచు క్రియ విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while setting up encrypted volumes.
te: Encrypted volumes సిద్ధం చేయటంలోదోషం ఏర్పడింది.

note: Type: text Description :sl3: This is a key type for encrypted file systems It can be either protected by a passphrase, a keyfile of a random key This text is one of these choices, so keep it short
en: Passphrase
te: సంకేతపదబంధం

note: Type: text Description :sl3: This is a key type for encrypted file systems It can be either protected by a passphrase, a keyfile of a random key This text is one of these choices, so keep it short
en: Random key
te: యాధృచ్ఛిక కీ

note: Type: error Description :sl3:
en: Unsafe swap space detected
te: అసురక్షిత స్వాప్ స్థలం కనబడింది

note: Type: error Description :sl3:
en: An unsafe swap space has been detected.
te: అసురక్షిత స్వాప్ స్థలం కనుగొనబడింది

note: Type: error Description :sl3:
en: This is a fatal error since sensitive data could be written out to disk unencrypted. This would allow someone with access to the disk to recover parts of the encryption key or passphrase.
te: సున్నితమైన డాటా ఎన్క్రిప్ట్ కాకుండా డిస్క్ లో రాయవచ్చు కాబట్టి యిది  తీవ్ర దోషం.ఎవరైనా  డిస్క్  అందుబాటులో వున్న వారు, ఎన్క్రిప్షన్ కీ కాని సంకేతపదబంధం కాని  తెలుసుకోగలుగుతారు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Please disable the swap space (e.g. by running swapoff) or configure an encrypted swap space and then run setup of encrypted volumes again. This program will now abort.
te: స్వాప్ స్థలాన్ని  అచేతనం చేయండి (ఉదా: swapoff నడిపి)  లేక  ఎన్క్రిప్టెడ్  స్వాప్ స్థలం అమరిక చేసి  మరల  Encrypted volumes మరల సిద్ధ పరచండి.  ఈ ప్రోగ్రామ్ ఇప్పుడు అర్ధాంతరంగా నిలిపివేయబడుతుంది.

note: Type: password Description :sl3:
en: Encryption passphrase:
te: ఎన్క్రిప్షన్ సంకేతపదబంధం

note: Type: password Description :sl3:
en: You need to choose a passphrase to encrypt ${DEVICE}.
te: ${DEVICE} ఎన్క్రిప్ట్ చేయుటకు సంకేతపదబంధం ఎంచుకో.

note: Type: password Description :sl3:
en: The overall strength of the encryption depends strongly on this passphrase, so you should take care to choose a passphrase that is not easy to guess. It should not be a word or sentence found in dictionaries, or a phrase that could be easily associated with you.
te: ఎన్క్రిప్షన్ బలం  సంకేతపదబంధం పై ఆధారపడివుంటుంది. అందువలన సులభంగా ఊహించుటకు వీలుకాని సంకేతపదబంధం ఎంచుకోవాలి. అది నిఘంటువులోని పదం కాని వాక్యం కాని కాకూడదు లేక సులభంగా మీకు సంబంధించబడే   పదబంధం కాకూడదు.

note: Type: password Description :sl3:
en: A good passphrase will contain a mixture of letters, numbers and punctuation. Passphrases are recommended to have a length of 20 or more characters.
te: మంచి సంకేతపదబంధంలో అక్షరాలు, అంకెలు, వాక్య నిర్మాణ చిహ్నాలు వుంటాయి. 20  అంతకంటే ఎక్కువ అక్షరాల పరిమాణంలో వుంటే మంచిది.

note: Type: password Description :sl3:
en: Re-enter passphrase to verify:
te: సంకేతపదబంధం సరిపోల్చటానికి తిరిగి ప్రవేశపెట్టు:

note: Type: password Description :sl3:
en: Please enter the same passphrase again to verify that you have typed it correctly.
te: సంకేతపదబంధం  సరిగా టైపు చేశావని సరిపోల్చటానికి తిరిగి ప్రవేశపెట్టు:

note: Type: error Description :sl3:
en: Passphrase input error
te: సంకేతపదబంధం ప్రవేశపెట్టునపుడు దోషం:

note: Type: error Description :sl3:
en: The two passphrases you entered were not the same. Please try again.
te: ప్రవేశపెట్టిన రెండు సంకేతపదబంధాలు ఒకటి కావు . మరల ప్రయత్నించు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Empty passphrase
te: సంకేతపదబంధం ఖాళీ

note: Type: error Description :sl3:
en: You entered an empty passphrase, which is not allowed. Please choose a non-empty passphrase.
te: ఖాళీ సంకేతపదబంధం ప్రవేశపెట్టావు. దీనికి అనుమతి లేదు. ఖాళీ కాని  సంకేతపదబంధం  ఎంచుకో

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Use weak passphrase?
te: బలహీనంగా వున్న సంకేతపదబంధం   వాడాలా?

note: Type: boolean Description :sl3: Translators: we unfortunately cannot use plural forms here So, you are suggested to use the plural form adapted for MINIMUM=8, which is the current hardcoded value
en: You entered a passphrase that consists of less than ${MINIMUM} characters, which is considered too weak. You should choose a stronger passphrase.
te: ${MINIMUM} కంటే తక్కువ  అక్షరాలున్న  సంకేతపదబంధం ప్రవేశపెట్టావు. అది బలహీనంగా వుంటుంది  . మరింత బలంగా వుండే  సంకేతపదబంధం ఎంచుకో

note: Type: entropy Description :sl3:
en: The encryption key for ${DEVICE} is now being created.
te: ${DEVICE} కొరకు ఎన్క్రిప్షన్ కీ ఇప్పుడు సృష్ఠించబడుతున్నది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Keyfile creation failure
te: Keyfile సృష్ఠి విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while creating the keyfile.
te: Keyfile సృష్ఠి లో దోషం ఏర్పడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Encryption configuration failure
te: Encryption అమరిక విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: You have selected the root file system to be stored on an encrypted partition. This feature requires a separate /boot partition on which the kernel and initrd can be stored.
te: ఎన్ర్పిప్టెడ్ విభజన పై  రూట్ ఫైల్ వ్యవస్థ  నిల్వ చేద్దామనుకున్నావు. ఈ లక్షణానికి ప్రత్యేక   /boot విభజన కావాలి.దానిలోకెర్నెల్ మరియు  initrd నిల్వచేయబడతాయి.

note: Type: error Description :sl3:
en: You should go back and setup a /boot partition.
te: వెనక్కి వెళ్లి   /boot విభజనని సిద్ధం చేయాలి.

note: Type: error Description :sl3:
en: You have selected the /boot file system to be stored on an encrypted partition. This is not possible because the boot loader would be unable to load the kernel and initrd. Continuing now would result in an installation that cannot be used.
te: /boot  ఫైల్ వ్యవస్థ  ఎన్ర్పిప్టెడ్ విభజన పై నిల్వ చేద్దామనుకున్నావు. ఇది కుదరదు ఎందుకంటే బూట్ లోడర్ కెర్నెల్ మరియు  initrd నింపలేదు. కొనసాగితే, స్థాపన వుపయోగపడకపోవచ్చు.

note: Type: error Description :sl3:
en: You should go back and choose a non-encrypted partition for the /boot file system.
te: వెనుకకు వెళ్లి  /boot ఫైల్ వ్యవస్థ కొరకు   ఎన్ర్పిప్టెడ్ విభజన  కానిది ఎంచుకో.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Are you sure you want to use a random key?
te: యాధృచ్ఛిక కీ ఖచ్ఛితంగా వాడుదామనుకుంటున్నావా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: You have chosen a random key type for ${DEVICE} but requested the partitioner to create a file system on it.
te:  ${DEVICE} కొరకు యాధృచ్ఛిక కీ  రకం ఎంచుకున్నావు, కాని   విభజనచేయుదానిని  దానిపై ఫైల్ వ్యవస్థ సృష్ఠించమన్నావు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Using a random key type means that the partition data is going to be destroyed upon each reboot. This should only be used for swap partitions.
te: యాధృచ్ఛిక కీ రకం అనగా విభజన డాటా, ప్రతి బూట్ అయినప్పుడు నిర్మూలించబడుతుంది. దీనిని స్వాప్ విభజనకు మాత్రమే వాడాలి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to download crypto components
te: క్రిప్టో భాగాలను పొందుట విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred trying to download additional crypto components.
te: అదనపు క్రిప్టో భాగాలను పొందుటలో దోషం ఏర్పడింది

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Proceed to install crypto components despite insufficient memory?
te: సరిపోయినంత మెమరీ లేకపోయినా  క్రిప్టో భాగాలు స్థాపనకు బయలుదేరాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: There does not seem to be sufficient memory available to install additional crypto components. If you choose to go ahead and continue anyway, the installation process could fail.
te: అదనపు   క్రిప్టో భాగాలు స్థాపనకు   సరిపోయినంత మెమరీ లేదు . ముందుకు పోదామనుకుని కొనసాగితే, స్థాపన విఫలమవవచ్చు.

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Create encrypted volumes
te: Encrypted volumes సృష్ఠి

note: Type: select Description :sl3:
en: Encryption configuration actions
te: ఎన్క్రిప్షన్ అమరిక చర్యలు

note: Type: select Description :sl3:
en: This menu allows you to configure encrypted volumes.
te: Encrypted volumes అమరిక ఈ మెనూ అనుమతిస్తుంది.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices to encrypt:
te: ఎన్క్రిప్ట్  చేయవలిసిన  పరికరాలు

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices to be encrypted.
te: దయ చేసి  ఎన్క్రిప్ట్  చేయవలిసిన  పరికరాల ని ఎన్నుకోండి

note: Type: error Description :sl3:
en: No devices selected
te: ఏ పరికరాన్ని ఎంపికచేయలేదు .

note: Type: error Description :sl3:
en: No devices were selected for encryption.
te: ఎన్క్రిప్షన్ కి ఏ పరికరము ని ఎన్నుకోలేదు .

note: Type: text Description :sl3:
en: Unallocated physical volumes:
te: కేటాయించబడని Physical volumes:

note: Type: text Description :sl3:
en: Uses physical volume:
te: వాడే Physical volume:

note: Type: text Description :sl3:
en: Provides logical volume:
te: అందించే  logical volume:

note: Type: text Description :sl3: "none" here == "No Physical Volumes"
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" relates to "Physical Volumes:" ]
te: ఏమీలేవు

note: Type: text Description :sl3: "none" here == "No Volume Groups"
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" relates to "Volume Groups:" ]
te: ఏమీలేవు

note: Type: text Description :sl3: What is "in use" is a partition
en: In use by LVM volume group ${VG}
te: LVM volume group ${VG} లో వాడబడినవి

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Display configuration details
te: అమరిక వివరాలు చూపు

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Create volume group
te: Volume group సృష్ఠించు

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Delete volume group
te: Volume group నిర్మూలించు

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Extend volume group
te: Volume group విస్తరించు

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Reduce volume group
te: Volume group కుదించు

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Create logical volume
te: Logical volume సృష్ఠించు

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Delete logical volume
te: Logical volume నిర్మూలించు

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Write the changes to disks and configure LVM?
te: మార్పులు డిస్క్ లలో వ్రాసి  మరియు  LVM అమరిక చేయాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Before the Logical Volume Manager can be configured, the current partitioning scheme has to be written to disk. These changes cannot be undone.
te: Logical Volume Manager అమరికకు ముందు, ప్రస్తుత విభజన  వివరాలు డిస్క్ లో రాయాలి.  ఈ మార్పులు రద్దుచేయలేము.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: After the Logical Volume Manager is configured, no additional changes to the partitioning scheme of disks containing physical volumes are allowed during the installation. Please decide if you are satisfied with the current partitioning scheme before continuing.
te: Logical Volume Manager అమరిక అయిన తరువాత, డిస్క్ లలో  Physical Volume లోని విభజనలలో అదనపు మార్పులు, స్థాపన క్రియలో  అనుమతించబడవు. కొనసాగించే ముందు, ఈ  విభజన పద్ధతితో సంతృప్తి పడ్డారని   అంగీకరించండి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current partition layout and configure LVM?
te: ప్రస్తుత విభజన నమూనా  అలాగే వుంచి LVMఅమరిక చేయాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: After the Logical Volume Manager is configured, no additional changes to the partitions in the disks containing physical volumes are allowed. Please decide if you are satisfied with the current partitioning scheme in these disks before continuing.
te: Logical Volume Manager అమరిక అయిన తరువాత, డిస్క్ లలో  Physical Volume లోని విభజనలలో అదనపు మార్పులు, స్థాపన క్రియలో  అనుమతించబడవు. కొనసాగించే ముందు, ఈ  విభజన పద్ధతితో సంతృప్తి పడ్డారని   అంగీకరించండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: LVM configuration failure
te: LVM అమరిక విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while writing the changes to the disks.
te: మార్పులు డిస్క్ లలో రాయునపుడు దోషం ఏర్పడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: Logical Volume Manager configuration has been aborted.
te: Logical Volume Manager అమరిక  మధ్యంతరంగా నిలిపివేయబడింది.

note: Type: text Description :sl3:
en: physical volume for LVM
te: LVM కొరకు Physical volume

note: Type: select Description :sl3:
en: Summary of current LVM configuration:
te: ప్రస్తుత LVM అమరిక సంక్షిప్త వివరము:

note: Type: select Description :sl3:
en:  Free Physical Volumes:  ${FREE_PVS}
     Used Physical Volumes:  ${USED_PVS}
     Volume Groups:          ${VGS}
     Logical Volumes:        ${LVS}
te:    ఖా‌ళీ Physical Volumes:  ${FREE_PVS}
       ఉపయోగంలో వున్న  Physical Volumes:  ${USED_PVS}
     Volume Groups:          ${VGS}
     Logical Volumes:        ${LVS}

note: Type: note Description :sl3:
en: Current LVM configuration:
te: ప్రస్తుత LVM అమరిక :

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. The creation of a new volume group has been aborted.
te: Physical volumes ఎంపికచేయలేదు. కొత్త Volume group సృష్ఠి అర్థాంతరంగా రద్దుచేయబడినది

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the volume group has been entered. Please enter a name.
te: Volume group పేరు ప్రవేశపెట్టలేదు. దయచేసి పేరు ప్రవేశపెట్టండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group name is already in use. Please choose a different name.
te: ఎంచుకున్న Volume group పేరు యిప్పటికే వాడుకలో వుంది. దయచేసి ఇంకొకపేరు ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group name overlaps with an existing device name. Please choose a different name.
te: ఎంచుకున్న Volume group పేరు యిప్పటికే వాడుకలో వున్న పరికరం పేరులాగా వుంది. దయచేసి ఇంకొకపేరు ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl3:
en: The volume group ${VG} could not be created.
te: Volume group ${VG} సృష్ఠి వీలుకాలేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. Extension of the volume group has been aborted.
te: Physical volumes ఎంపికచేయలేదు. కొత్త Volume group విస్తరణ  అర్థాంతరంగా రద్దుచేయబడినది

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices to remove from the volume group:
te: Volume group నుండి తొలగించవలసిన పరికరాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices you wish to remove from the volume group.
te: Volume group నుండి తొలగించవలసిన పరికరాలను ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. Reduction of the volume group was aborted.
te: Physical volumes ఎంపికచేయలేదు. కొత్త Volume group కుదింపు అర్థాంతరంగా రద్దుచేయబడినది

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the logical volume has been entered. Please enter a name.
te: Logical volume పేరు ఇవ్వలేదు. దయచేసి  పేరు ప్రవేశపెట్టండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume has been found. Please create a logical volume first.
te: Logical volume కనబడలేదు. మొదటగా   Logical volume ని సృష్ఠించు.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the logical volume to delete.
te: నిర్మూలించుటకు logical volume ఎంచుకో.

note: Type: text Description :sl3:
en: in VG ${VG}
te: VG ${VG} లో

note: Type: error Description :sl3:
en: The logical volume ${LV} on ${VG} could not be deleted.
te: ${VG}పై  Logical volume (${LV}) నిర్మూలించుటలో దోషం.

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while initializing physical volume
te: Physical volume ని ప్రారంభ ప్రక్రియలోదోషం

note: Type: error Description :sl3:
en: The physical volume ${PV} could not be initialized.
te: Physical volume ${PV} ప్రారంభప్రక్రియ వీలుకాలేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Invalid logical volume or volume group name
te: సరిలేని  Logical volume లేక  Volume group పేరు

note: Type: error Description :sl3:
en: Logical volume or volume group names may only contain alphanumeric characters, hyphen, plus, period, and underscore. They must be 128 characters or less and may not begin with a hyphen. The names "." and ".." are not allowed. In addition, logical volume names cannot begin with "snapshot".
te: Logical volume లేక Volume group పేర్లలో  అక్షరాలు, సంఖ్యలు,హైపెన్, కూడిక, ఫుల్ స్టాప్, అండర్ స్కోర్ మాత్రమే వాడాలి. దాని పరిమాణం 128 లేక అంతకన్నా తక్కువు వుండాలి, హైపెన్ తో ప్రారంభం కాకూడదు. పేర్లు "." మరియు ".." అనుమతించబడవు. ఇంకా , Logical volume పేర్లు   "snapshot"తో ప్రారంభం కాకూడదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Please choose a different name.
te: దయచేసి ఇంకొకపేరు ఎంచుకో.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Remove existing logical volume data?
te: ప్రస్తుతమున్న Logical volume డాటా తొలగించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The selected device already contains the following LVM logical volumes, volume groups and physical volumes which are about to be removed:
te: ఎంపికైన పరికరం లో  తొలగించబోవుచున్న    LVM Logical volumes, Volume groups మరియు Physical volumes వున్నాయి:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Logical volume(s) to be removed: ${LVTARGETS}
te: తొలగించబోవు Logical volume(s): ${LVTARGETS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Volume group(s) to be removed: ${VGTARGETS}
te: తొలగించబోవు  Volume group(s): ${VGTARGETS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Physical volume(s) to be removed: ${PVTARGETS}
te: తొలగించబోవు  Physical volume(s): ${PVTARGETS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Note that this will also permanently erase any data currently on the logical volumes.
te: ఈ చర్య  వలన  Logical volumes లోని ప్రస్తుత  డాటా శాశ్వతంగా తుడిపివేయబడుతుందని గమనించండి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Unable to automatically remove LVM data
te: LVM డాటాస్వయంచాలకంగా తొలగింపు వీలుకాలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: Because the volume group(s) on the selected device also consist of physical volumes on other devices, it is not considered safe to remove its LVM data automatically. If you wish to use this device for partitioning, please remove its LVM data first.
te: ఎంచుకున్న పరికరంలో ని Volume group(s) లో  ఇతర పరికరాలలోని   Physical volumes వున్నాయి, అందుకని LVM డాటాస్వయంచాలకంగా తొలగింపు  సురక్షితంకాదు. ఈ పరికరాన్ని  విభజనకు వాడుదామనుకుంటే  దాని   LVM డాటా మొదలు తొలగించండి.

note: Type: note Description :sl3:
en: Logical Volume Management
te: Logical Volume నిర్వహణ

note: Type: note Description :sl3:
en: A common situation for system administrators is to find that some disk partition (usually the most important one) is short on space, while some other partition is underused. The Logical Volume Manager (LVM) can help with this.
te: వ్యవస్థ నిర్వాహకులకు సామాన్యంగా ఎదురయ్యే సమస్య   ఒ క డిస్క్ విభజనలో ఖాళీ స్థలం తక్కువవటం, ఇతర విభజన పెద్దగా వాడకపోవటం. Logical Volume Manager (LVM) యిటువంటి  దానికి సహాయ పడగలదు.

note: Type: note Description :sl3:
en: LVM allows combining disk or partition devices ("physical volumes") to form a virtual disk ("volume group"), which can then be divided into virtual partitions ("logical volumes"). Volume groups and logical volumes may span several physical disks. New physical volumes may be added to a volume group at any time, and logical volumes can be resized up to the amount of unallocated space in the volume group.
te: LVM డిస్క్ లేక విభజన పరికరాలను ("physical volumes")ను కలిపి మిథ్యా డిస్క్ ("volume group"), చేయటానికి తోడ్పడుతుంది. దీనిలో  మిథ్యా విభజనలు ("logical volumes") చేయవచ్చు. Volume groups మరియు  logical volumes ఎక్కువ డిస్క్ లపై విస్తరించవచ్చు. కొత్త Physical volumes volume group కు  ఎప్పుడైనా జతచేయవచ్చు, మరియు  Logical volumes, Volume group లో కేటాయించబడని స్థలం వరకు పరిమాణంలో మార్పులు చేయవచ్చు .

note: Type: note Description :sl3:
en: The items on the LVM configuration menu can be used to edit volume groups and logical volumes. After you return to the main partition manager screen, logical volumes will be displayed in the same way as ordinary partitions, and should be treated as such.
te: LVM అమరిక మెనూలో అంశాలతో Volume groups మరియు  Logical volumes మార్పులు చేయవచ్చు. ప్రధాన విభజన నిర్వాహకి తెరకి వచ్చినప్పుడు Logical volumes సాధారణ విభజన లలాగానే  చూపబడతాయి మరియ వాటిని అలాగే  వాడాలి.

note: Type: text Description :sl3:
en: Software RAID device
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం

note: Type: text Description :sl3:
en: Configure software RAID
te: సాఫ్ట్వేర్  RAID అమరిక

note: Type: text Description :sl3: What is "in use" is a partition
en: In use by software RAID device ${DEVICE}
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం ${DEVICE} వాడుతున్నది

note: Type: error Description :sl3:
en: Software RAID not available
te: సాఫ్ట్వేర్  RAID అందుబాటులో లేదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: The current kernel doesn't seem to support software RAID (MD) devices. This should be solved by loading the necessary modules.
te: ప్రస్తుత కెర్నెల్    RAID (MD) పరికరాల తోడ్పాటు లేదు.  అవసరమైన మాడ్యూ‌‌‌ళ్లను నింపి  పరిష్కరించాలి.

note: Type: select Description :sl3:
en: Software RAID configuration actions
te: సాఫ్ట్వేర్  అమరిక చర్యలు

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the software RAID (or MD, "multiple device") configuration menu.
te: ఇది సాఫ్ట్వేర్ RAID ( లేక MD, "multiple device") అమరిక మెనూ.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select one of the proposed actions to configure software RAID.
te: సాఫ్ట్వేర్  RAID  అమరికకు ప్రతిపాదిత చర్యలలో ఒకటి  ఎంచుకో.

note: Type: select Description :sl3:
en: Software RAID device type:
te: సాఫ్ట్వేర్  RAID పరికరం రకం:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please choose the type of the software RAID device to be created.
te: సృష్టించవలసిన సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం రకం ఎంచుకో

note: Type: error Description :sl3:
en: No unused partitions of the type "Linux RAID Autodetect" are available. Please create such a partition, or delete an already used software RAID device to free its partitions.
te:  "Linux RAID Autodetect" లాంటి  ఖా‌‌ళీ విభజనలు అందుబాటులోలేవు. అటువంటి విభజనని సృష్ఠించు లేక   విభజనలు ఖాళీచేయటానికి, వుపయోగంలో వున్న  సాఫ్ట్వేర్  RAID పరికరం నిర్మూలించు.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID0 array:
te: RAID0 array కొరకు  చేతనంగా వున్న పరికరాలు:

note: Type: string Description :sl3:
en: The RAID${LEVEL} array will consist of both active and spare devices. The active devices are those used, while the spare devices will only be used if one or more of the active devices fail. A minimum of ${MINIMUM} active devices is required.
te: RAID${LEVEL} array లో   చేతనంగా వున్న మరియు  ముందుఉపయోగం కొరకు వదిలిపెట్టిన విభజనలుంటాయి. చేతనంగా వున్న విభజనలు  వాడబడుతాయి. అవి  విఫలమైనపుడు, ఖాళీ పరికరాలు(spare) వాడబడతాయి.  కనీసం ${MINIMUM} చేతనమైన పరికరాలు కావాలి.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID${LEVEL} array:
te: RAID${LEVEL} array కొరకు  చేతనంగా వున్న పరికరాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Spare devices for the RAID${LEVEL} array:
te: RAID${LEVEL} array కొరకు  వాడుకలో లేని పరికరాలు:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please choose which partitions will be used as spare devices. You may choose up to ${COUNT} partitions. If you choose less than ${COUNT} devices, the remaining partitions will be added to the array as "missing". You will be able to add them to the array later.
te: ఖాళీ పరికరాలుగా ఏ విభజనలు వాడాలో  ఎంపిక చేయండి.  అత్యధికంగా ${COUNT} విభజనలు ఎంపిక చేయవచ్చు .  ${COUNT} పరికరాల కన్నా తక్కువ ఎంపిక చేస్తే,  మిగిలిన  విభజనలను "missing" గా   Array లో చూపుతారు. తరువాత వాటిని  Array లో కలపవచ్చు.

note: Type: string Description :sl3:
en: Layout of the RAID10 array:
te: RAID10 array నమూనా:

note: Type: select Description :sl3:
en: Software RAID device to be deleted:
te: నిర్మూలించుటకు సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం :

note: Type: select Description :sl3:
en: Deleting a software RAID device will stop it and clear the superblock of all its components.
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID తొలగింపు దానిని నిలుపుచేస్తుంది, దాని   superblock లో  విభాగాలు శుభ్రం చేస్తుంది.

note: Type: select Description :sl3:
en: Please note this will not immediately allow you to reuse the partitions or devices in a new software RAID device. The array will however be unusable after the deletion.
te: కొత్త   సాఫ్ట్వేర్ RAIDపరికరంలో  విభజనలు లేక పరికరాలు వెంటనే తిరిగి వాడుట వీలుకాదని తెలుసుకోండి.  ఈ Array తొలగించిన తరువాత పనికిరాదు.

note: Type: error Description :sl3:
en: No software RAID devices available
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరాలు అందుబాటులో లేవు

note: Type: error Description :sl3:
en: No software RAID devices are available for deletion.
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరాలు తొలగించుటకు  అందుబాటులో లేవు

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really delete this software RAID device?
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం నిజంగా  నిర్మూలించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please confirm whether you really want to delete the following software RAID device:
te: ఈ  పరికరాన్ని నిజంగా తొలగించదలచుకున్నట్లు నిర్ధారించుకోండి:

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to delete the software RAID device
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం నిర్మూలించుట విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: There was an error deleting the software RAID device. It may be in use.
te: సాఫ్ట్వేర్ RAID పరికరం తొలగింపులో దోషం. అది వుపయోగంలో వుండవచ్చు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Write the changes to the storage devices and configure RAID?
te: మార్పులు  నిల్వ పరికరాలలో  వ్రాసి RAID అమరిక చేయాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Before RAID can be configured, the changes have to be written to the storage devices.  These changes cannot be undone.
te: RAID అమరిక ముందు, మార్పులు  నిల్వ పరికరాలలో  వ్రాయాలి. ఈ మార్పులు రద్దు చేయుటవీలుకాదు.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: When RAID is configured, no additional changes to the partitions in the disks containing physical volumes are allowed.  Please convince yourself that you are satisfied with the current partitioning scheme in these disks.
te: RAID అమరిక అయిన తరువాత, డిస్క్ లలో  Physical Volume లోని విభజనలలో అదనపు మార్పులు అనుమతించబడవు. ఈ డిస్క్ లలో  విభజన పద్ధతితో సంతృప్తి పడ్డారని   అంగీకరించండి.

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current partition layout and configure RAID?
te: ప్రస్తుత విభజన నమూనా  అలాగే వుంచి RAID అమరిక చేయాలా?

note: Type: error Description :sl3:
en: RAID configuration failure
te: RAID అమరిక విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: RAID configuration has been aborted.
te: RAID అమరిక అర్థాంతరంగా నిలిపివేయబడింది.

note: Type: text Description :sl3:
en: physical volume for RAID
te: RAID కొరకు Physical volume

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Remove existing software RAID partitions?
te: ప్రస్తుతమున్న  సాఫ్ట్వేర్ RAID విభజనలు తొలగించాలా?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The selected device contains partitions used for software RAID devices. The following devices and partitions are about to be removed:
te: ఎంపికైన పరికరంలో  విభజనలు     సాఫ్ట్వేర్  RAID పరికరాలలో వాడబడినవి.  ఈ క్రింది  పరికరాలు మరియ విభజనలు తొలగించపోవుచున్నాము:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Software RAID devices about to be removed: ${REMOVED_DEVICES}
te: తొలగించబోవుచున్న  సాఫ్ట్వేర్  RAID పరికరాలు : ${REMOVED_DEVICES}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Partitions used by these RAID devices: ${REMOVED_PARTITIONS}
te: ఈ RAID పరికరాలు వుపయోగించిన  విభజనలు : ${REMOVED_PARTITIONS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Note that this will also permanently erase any data currently on the software RAID devices.
te: ఈ చర్య  వలన సాఫ్ట్వేర్  RAID పరికరాల లోని ప్రస్తుత  డాటా శాశ్వతంగా తుడిపివేయబడుతుందని గమనించండి.

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns :sl3:
en: Download debconf preconfiguration file
te: డెబ్కాన్ఫ్ ముందలి అమరిక ఫైలు   డౌన్ లోడ్

note: Type: string Description :sl3:
en: Location of initial preconfiguration file:
te: ప్రారంభపు ముందలి అమరిక ఫైలు  స్థానం:

note: Type: string Description :sl3:
en: In order to perform an automated install, you need to supply a preconfiguration file (which can in turn pull in other files). To do that, you need to provide a (perhaps partial) URL.
te: స్వయంచాలక స్థాపన చేయాలంటే, ముందలి అమరిక ఫైల్ (దీనిద్వారా ఇతరఫైళ్లను చేర్చవచ్చు) వివరము ప్రవేశపెట్టాలి. దానికొరకు, URL(కనీసం పాక్షిక) ఇవ్వాలి.

note: Type: string Description :sl3:
en: This can be as simple as the machine name where your preseed files reside up to a full URL. Any of these could be made to work:
      intra		[for example.com, these three are equivalent]
      intra.example.com
      http://intra.example.com/d-i/./lenny/preseed.cfg
      http://192.168.0.1/~phil/test47.txt
      floppy://preseed.cfg
      file:///hd-media/kiosk/./preseed.cfg
te: ఇది చాలా సులభంగా  ప్రీసీడ్ ఫైళ్లు గల యంత్రం పేరు లేకపూర్తి  URL కావచ్చు. క్రింది వాటిలో ఏదైనా సరిపోతుంది:
      intra		[ example.com కొరకు, ఈ మూడు సరిసమానం]
      intra.example.com
      http://intra.example.com/d-i/./lenny/preseed.cfg
      http://192.168.0.1/~phil/test47.txt
      floppy://preseed.cfg
      file:///hd-media/kiosk/./preseed.cfg

note: Type: string Description :sl3:
en: For fully automated installs, preseed/url should itself be preseeded (via kernel command line, DHCP, or syslinux.cfg on customised media).
te: పూర్తి స్వయంచాలక స్థాపన చేయాలంటే,  ప్రీసీడ్/ URL నే ప్రీసీడ్ గా ఇవ్వాలి( కెర్నెల్ ఆదేశవరుస, DHCP, లేక మలచుకున్న మాధ్యమంపై syslinux.cfg).

note: Type: string Description :sl3:
en: See http://wiki.debian.org/DebianInstaller/Preseed for inspiration.
te: http://wiki.debian.org/DebianInstaller/Preseed చూడండి స్ఫూర్తి కోసం.

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns :sl3:
en: Load debconf preconfiguration file
te: డెబ్కాన్ఫ్ ముందలి అమరిక ఫైలు ని  ఎక్కించు

note: Type: text Description :sl3:
en: No partitions found
te: విభజనలు కనబడలేదు

note: Type: text Description :sl3:
en: The installer could not find any partitions, so you will not be able to mount a root file system. This may be caused by the kernel failing to detect your hard disk drive or failing to read the partition table, or the disk may be unpartitioned. If you wish, you may investigate this from a shell in the installer environment.
te: Installer  కు విభజనలు కనబడలేదు. అందువలన రూట్ ఫెల్ వ్యవస్థ  అనుసంధానం వీలు పడదు. కెర్నెల్  హార్డ్ డిస్క్ కనగొనటంలో విఫలం లేక విభజన పట్టిక చదవటంలో దోషం వలన  యిలా జరిగి వుండవచ్చు.  మీ కిష్టమైతే,  installer environment లో షెల్  నుండి పరిశోధన చేయవచ్చు.

note: Type: select Choices :sl3:
en: Assemble RAID array
te: RAID array పోగు చేయి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Do not use a root file system
te: రూట్ ఫైల్ సిస్టం వాడవద్దు

note: Type: select Description :sl3:
en: Device to use as root file system:
te: రూట్ ఫైల్ సిస్టమ్ గావాడటానికి డివైస్:

note: Type: select Description :sl3:
en: Enter a device you wish to use as your root file system. You will be able to choose among various rescue operations to perform on this file system.
te: రూట్ ఫైల్ సిస్టమ్ గావాడటానికి డివైస్ ప్రవేశపెట్టండి. ఈ ఫైల్ సిస్టమ్ పై వివిధ రక్షణ చర్యలు ఎంపిక చేసుకొనగలుగుతారు.

note: Type: select Description :sl3:
en: If you choose not to use a root file system, you will be given a reduced choice of operations that can be performed without one. This may be useful if you need to correct a partitioning problem.
te: రూట్ ఫైల్ సిస్టమ్ గావాడకుండా వుండాలని  ఎంచుకుంటే,  రూట్  ఫైల్ సిస్టమ్ లేకుండా చేయగల  తక్కువ  రక్షణ చర్యలు ఎంపిక చేసుకొనగలుగుతారు. మీరు పార్టిషనింగ్ సమస్యలు చక్కదిద్దటానికి  యిది వుపయోగంగా వుంటుంది.

note: Type: error Description :sl3:
en: No such device
te: అటువంటి పరికరము  కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: The device you entered for your root file system (${DEVICE}) does not exist. Please try again.
te: రూట్ ఫైల్ వ్యవస్థ కొరకు మీరు  ప్రవేశపెట్టిన  పరికరము (${DEVICE}) లేదు. దయచేసి మరల ప్రయత్నించు.

note: Type: error Description :sl3:
en: Mount failed
te: అనుసంధానం విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while mounting the device you entered for your root file system (${DEVICE}) on /target.
te:  రూట్ ఫైల్ వ్యవస్థ కొరకు మీరు  ప్రవేశపెట్టిన  పరికరము (${DEVICE})ను   /targetఅనుసంధానంలో దోషం ఏర్పడింది

note: Type: error Description :sl3:
en: Please check the syslog for more information.
te: మరిన్ని వివరాలకు syslog చూడు

note: Type: select Description :sl3:
en: Rescue operations
te: రక్షణ కార్యములు

note: Type: error Description :sl3:
en: Rescue operation failed
te: రక్షణ క్రియ విఫలం

note: Type: error Description :sl3:
en: The rescue operation '${OPERATION}' failed with exit code ${CODE}.
te: రక్షణ క్రియ '${OPERATION}'  విఫలం. ఇచ్చిన దోషం కోడ్  ${CODE}.

note: Type: text Description :sl3:
en: Execute a shell in ${DEVICE}
te: ${DEVICE} లో షెల్ నడపండి

note: Type: text Description :sl3:
en: Execute a shell in the installer environment
te: స్థాపన వ్యవస్థ పరిధి లో షెల్ నడపండి

note: Type: text Description :sl3:
en: Choose a different root file system
te: వేరొక రూట్  ఫైల్ సిస్టమ్ ఎంచుకో

note: Type: text Description :sl3:
en: Reboot the system
te: సిస్టంని రీబూట్ చెయ్యండి

note: Type: text Description :sl3:
en: Executing a shell
te: షెల్ నడపుతున్నాను

note: Type: text Description :sl3:
en: After this message, you will be given a shell with ${DEVICE} mounted on "/". If you need any other file systems (such as a separate "/usr"), you will have to mount those yourself.
te: ఈ వార్త తరువాత  "/" అనుసంధానించబడిన   ${DEVICE} డివైస్ పై షెల్ ఇవ్వబడుతుంది .  మీకు వేరే ఫైల్ సిస్టమ్ లు కావాలంటే ( "/usr" లాంటి ప్రత్యేక), మీరే వాటిని అనుసంధానపరచుకోవాలి.

note: Type: error Description :sl3:
en: Error running shell in /target
te: /target లో షెల్ నడుపుటలో దోషం

note: Type: error Description :sl3:
en: A shell (${SHELL}) was found on your root file system (${DEVICE}), but an error occurred while running it.
te: రూట్ ఫైల్ వ్యవస్థ (${DEVICE}) పై (${SHELL})  కనబడింది, అయితే దానిని నడుపుటలో దోషంఏర్పడింది.

note: Type: error Description :sl3:
en: No shell found in /target
te: /target లో షెల్ కనబడలేదు

note: Type: error Description :sl3:
en: No usable shell was found on your root file system (${DEVICE}).
te: (${DEVICE}) లో రూట్ ఫైల్ వ్యవస్థలో  ఉపయోగానికి వీలైన షెల్ కనబడలేదు.

note: Type: text Description :sl3:
en: Interactive shell on ${DEVICE}
te: ${DEVICE} పై సంవాదిత షెల్

note: Type: text Description :sl3:
en: After this message, you will be given a shell with ${DEVICE} mounted on "/target". You may work on it using the tools available in the installer environment. If you want to make it your root file system temporarily, run "chroot /target". If you need any other file systems (such as a separate "/usr"), you will have to mount those yourself.
te: ఈ వార్త తరువాత  "/target" అనుసంధానించబడిన   ${DEVICE} డివైస్ పై షెల్ ఇవ్వబడుతుంది . స్థాపన వ్యవస్థ పరిధిలోని పరికరాలతో మీరు దానిపై పనిచేయవచ్చు.దీనిని తాత్కాలికంగా రూట్ ఫైల్ సిస్టమ్ చేయాలంటే  "chroot /target" నడపండి. మీకు వేరే ఫైల్ సిస్టమ్ లుకావాలంటే ( "/usr" లాంటి ప్రత్యేక), మీరే వాటిని అనుసంధానపరచుకోవాలి.

note: Type: text Description :sl3:
en: After this message, you will be given a shell in the installer environment. No file systems have been mounted.
te: ఈ వార్త తరువాత  స్థాపన వ్యవస్థ పరిధిలో షెల్ ఇవ్వబడుతుంది . ఫైల్ సిస్టమ్ లు  అనుసంధానపరచలేదు

note: Type: text Description :sl3:
en: Interactive shell in the installer environment
te: స్థాపన వ్యవస్థ పరిధిలో సంవాదిత షెల్

note: Type: password Description :sl3:
en: Passphrase for ${DEVICE}:
te: ${DEVICE}కొరకు సంకేతపదము:

note: Type: password Description :sl3:
en: Please enter the passphrase for the encrypted volume ${DEVICE}.
te: ఎన్క్రిప్టెడ్ వాల్యూమ్  ${DEVICE} కి  దయచేసి సంకేతపదం ప్రవేశపెట్టండి.

note: Type: password Description :sl3:
en: If you don't enter anything, the volume will not be available during rescue operations.
te: మీరు ఏమి ప్రవేశపెట్టక పోయినచట్లయితే, ఈ వాల్యూమ్ రక్షణ చర్యలకు అందుబాటులో వుండదు.

note: Type: multiselect Choices :sl3:
en: Automatic
te: స్వయంచాలకం

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Partitions to assemble:
te: విభజనలు (Partitions)  పోగు చేయట:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Select the partitions to assemble into a RAID array. If you select "Automatic", then all devices containing RAID physical volumes will be scanned and assembled.
te: RAID array గా పోగు చేయటానికి పార్టిషన్లు ఎంచుకో. "Automatic"  ఎంచుకుంటే,  RAID భౌతిక వాల్యూమ్లను  గల అన్ని డివైస్లను  గ్రహణం చేసి పోగుచేయబడతాయి.

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Note that a RAID partition at the end of a disk may sometimes cause that disk to be mistakenly detected as containing a RAID physical volume. In that case, you should select the appropriate partitions individually.
te: డిస్క్ చివరలో వున్న RAID  పార్టిషన్ కొన్నిసమయాల్లో  తప్పుగా , ఆ డిస్క్ లోRAID భౌతిక వాల్యూమ్  వున్నదని అనుకోవచ్చని గమనించండి. అప్పుడు, అవసరమైన పార్టిషన్లను ఒక్కొక్కటే  ఎంచుకోవాలి.

note: Type: select Description :sl3:
en: If the desired time zone is not listed, then please go back to the step "Choose language" and select a country that uses the desired time zone (the country where you live or are located).
te: మీకు కావలసిన  ప్రామాణిక కాలముజాబితాలో లేనట్లయితే, వెనుక అంకం "భాష ఎంపిక"  కివెళ్లి , మీకుకావలసిన ప్రామాణిక కాలము వాడే దేశమును ఎంచుకోండి (సాధారణంగా మీరు ఆ దేశంలో  వున్నారు లేక నివసిస్తున్నారు

note: Type: text Description :sl3:
en: Coordinated Universal Time (UTC)
te: సమన్వయపరచిన  సార్వత్రిక కాలం(UTC)

note: Type: text Description :sl3:
en: Select your time zone:
te: మీ  ప్రామాణిక కాలాన్ని  ఎంచుకో:

note: Type: text Description :sl3:
en: Select a location in your time zone:
te: మీ ప్రామాణిక  కాలములో ఒక ప్రదేశము ఎంచుకో:

note: Type: text Description :sl3:
en: Select a city in your time zone:
te: మీ సమయ ప్రాంతం లో ఒక పట్నము ఎంచుకో:

note: Type: text Description :sl3:
en: Select the state or province to set your time zone:
te: మీ ప్రామాణిక  కాలములో ఒక ప్రదేశము ఎంచుకో:

note: Type: select Choices :sl3:
en: McMurdo
te: మెక్ముర్డొ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rothera
te: రోథెరా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Palmer
te: పామర్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mawson
te: మాసన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Davis
te: డేవిస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Casey
te: క్యాసీ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Vostok
te: వోస్టొక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Dumont-d'Urville
te: డూమొ-దుర్విల్ల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Syowa
te: స్యోవా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Australian Capital Territory
te: ఆస్ట్రేలియన్ కేపిటల్ టెరిటరీ

note: Type: select Choices :sl3:
en: New South Wales
te: న్యూ సౌత్ వేల్స్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Victoria
te: విక్టోరియా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Northern Territory
te: ఉత్తర టెరిటరీ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Queensland
te: క్వీన్స్లాండ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: South Australia
te: దక్షిణ ఆస్ట్రేలియా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tasmania
te: టాస్మానియా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Western Australia
te: పశ్చిమ అస్ట్రేలియా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Eyre Highway
te: ఐర్ హైవే

note: Type: select Choices :sl3:
en: Yancowinna County
te: యాంకోవిన్నా కౌంటీ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Lord Howe Island
te: లార్డ్ హోవ్ దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Acre
te: ఎకరా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Alagoas
te: అలగోవాస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Amazonas
te: అమెజోనాస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Amapá
te: అమాప

note: Type: select Choices :sl3:
en: Bahia
te: బాహియా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Ceará
te: సియారా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Distrito Federal
te: డిస్ట్రిటో ఫెడరల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Espírito Santo
te: ఎస్పిరిటో శాంటో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Fernando de Noronha
te: ఫెర్నాండ్ డి నొరొన్హా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Goiás
te: గోయియాస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Maranhão
te: మారన్హావో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Minas Gerais
te: మినాస్ గెరాయిస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mato Grosso do Sul
te: మాటో గ్రోసో డొ సుల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mato Grosso
te: మాటో గ్రోసో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pará
te: పారా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Paraíba
te: పరాయిబా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pernambuco
te: పెర్నాంబుకో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Piauí
te: పియాయి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Paraná
te: పరానా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rio de Janeiro
te: రియో డి జనేరియో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rio Grande do Norte
te: రియో గ్రాండ డో నార్టె

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rondônia
te: రోండోనియా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Roraima
te: రోరయిమా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rio Grande do Sul
te: రియో గ్రాండ డో సుల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Santa Catarina
te: శాంతా కతరీనా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Sergipe
te: సెర్గిపె

note: Type: select Choices :sl3:
en: São Paulo
te: సావోపోలో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tocantins
te: టాకాంటిన్స్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Newfoundland
te: న్యూఫౌండ్లాండ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Atlantic
te: అట్లాంటిక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Eastern
te: ఈస్టర్న్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Central
te: సెంట్రల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: East Saskatchewan
te: ఈస్ట్ సస్కతచేవన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Saskatchewan
te: సస్కతచేవన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mountain
te: మౌంటెన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pacific
te: పసిఫిక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Kinshasa
te: కిన్షాస

note: Type: select Choices :sl3:
en: Lubumbashi
te: లుబుంబాషి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Santiago
te: సాంటియాగొ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Easter Island
te: ఈస్టర్ దీవి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Guayaquil
te: గువాక్విల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Galapagos
te: గలాపగోస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Madrid
te: మాడ్రిడ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Ceuta
te: చ్యూటా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Canary Islands
te: కేనరి దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Yap
te: యాప్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Truk
te: ట్రక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pohnpei
te: పొన్పేయి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Kosrae
te: కొస్రాయె

note: Type: select Choices :sl3:
en: Godthab
te: గోద్తబ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Danmarkshavn
te: డాన్మర్కషవ్న్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Scoresbysund
te: స్కోర్స్ బైసండ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Thule
te: థులె

note: Type: select Choices :sl3:
en: Western (Sumatra, Jakarta, Java, West and Central Kalimantan)
te: పడమర (సుమత్రా, జకర్తా, జావా, పశ్చిమ మరియు మధ్య కాలిమంటన్)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Central (Sulawesi, Bali, Nusa Tenggara, East and South Kalimantan)
te: మధ్య (సులవేశీ, బాలీ, నూసా టెంగ్గారా, తూర్పు మరియు దక్షిణ కాలిమంటన్)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Eastern (Maluku, Papua)
te: తూర్పు(మలుకు, పాపువా)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tarawa (Gilbert Islands)
te: టారవ(గిల్బర్ట్ దీవులు)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Enderbury (Phoenix Islands)
te: ఎండెర్బరీ(ఫీనిక్స్ దీవులు)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Kiritimati (Line Islands)
te: కిరిటిమటి (లైన్ దీవులు)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Almaty
te: ఆల్మటీ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Qyzylorda
te: క్విజిలొర్డా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Aqtobe
te: అక్టోబె

note: Type: select Choices :sl3:
en: Atyrau
te: అటిరావు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Oral
te: ఒరల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Ulaanbaatar
te: ఉలాన్బాటర్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Hovd
te: హోవ్డ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Choibalsan
te: చోయిబల్సాన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Auckland
te: ఆక్లాండ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Chatham Islands
te: చాథమ్ దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tahiti (Society Islands)
te: తహితి (సొసైటి దీవులు)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Marquesas Islands
te: మార్కెసాస్ దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Gambier Islands
te: గాంబియర్ దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Lisbon
te: లిస్బన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Madeira Islands
te: మదేరా దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Azores
te: అజొరెస్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow-01 - Kaliningrad
te: మాస్కో-౦1 - కలినిన్గ్రాడ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+00 - Moscow
te: మాస్కో+00  - మాస్కో

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+01 - Samara
te: మాస్కో+01 - సమర

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+02 - Yekaterinburg
te: మాస్కో+02 - యేకటెరిన్బర్గ్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+03 - Omsk
te: మాస్కో+03  - ఓమ్స్క్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+04 - Krasnoyarsk
te: మాస్కో+04  - క్రాస్నోయార్స్క్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+05 - Irkutsk
te: మాస్కో+05  - ఇర్కట్స్క్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+06 - Yakutsk
te: మాస్కో+06  - యాకుట్స్క్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+07 - Vladivostok
te: మాస్కో+07 - వ్లాడివస్తోక్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+08 - Magadan
te: మాస్కో+08 - మగడన్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+09 - Kamchatka
te: మాస్కో+09 - కామ్చటక

note: Type: select Choices :sl3:
en: Johnston Atoll
te: జాన్స్ టన్ అటాల్

note: Type: select Choices :sl3:
en: Midway Islands
te: మిడ్వే  దీవులు

note: Type: select Choices :sl3:
en: Wake Island
te: వేక్ దీవి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Alaska
te: అలస్కా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Hawaii
te: హవాయి

note: Type: select Choices :sl3:
en: Arizona
te: ఆరిజోనా

note: Type: select Choices :sl3:
en: East Indiana
te: తూర్పు ఇండియానా

note: Type: select Choices :sl3:
en: Samoa
te: సమోవా
