debian-installer - en to te translation catalogue (53 entries)

note: Type: text Description :sl4:
en: !! ERROR: %s
te: !! తప్పు: %s

note: Type: text Description :sl4:
en: KEYSTROKES:
te: మీట నొక్కులు:

note: Type: text Description :sl4:
en: Display this help message
te: ఈ సహాయం చూపించు

note: Type: text Description :sl4:
en: Select an empty entry
te: ఒక ఖాళీ ఎంట్రీ ని ఎంచుకో

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help, default=%d>
te: ప్రాంప్ట్: '%c' సహాయానికి, అప్రమేయం=%d>

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help>
te: ప్రాంప్ట్: '%c' సహాయానికి>

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help, default=%s>
te: ప్రాంప్ట్: '%c' సహాయానికి, అప్రమేయం=%s>

note: Type: text Description :sl4:
en: [Press enter to continue]
te: కొనసాగించడానికి  ఎంటర్  ని నొక్కండి

note: Type: select Description :sl4:
en: Interface to use:
te: ఉపయోగించాల్సిన అంతరవర్తి:

note: Type: select Description :sl4:
en: Packages that use debconf for configuration share a common look and feel. You can select the type of user interface they use.
te: అమరికలకోసం డెబ్కాన్ఫ్ ని వాడే    పాకేజీలు, ఏకరూపాన్ని, అనుభూతిని కలిగిస్తాయి. అవి  వాడే అంతరవర్తి ని(UI) ఎంచుకోవచ్చు

note: Type: string Description :sl4:
en: 'None' will never ask you any question.
te: 'None' ఏ ప్రశ్నను ఇక అడగదు.

note: Type: string Description :sl4:
en: 'Text' is a traditional plain text interface.
te: 'Text' ఒక సాంప్రదాయిక ప్రాథమికమైన పాఠ్య అంతర్వర్తి

note: Type: string Description :sl4:
en: 'Newt' is a full-screen, character based interface.
te: 'Newt' పూర్తితెర వాడే  అక్షరాల అధారిత అంతర్వర్తి

note: Type: string Description :sl4:
en: 'GTK' is a graphical interface that may be used in any graphical environment.
te: 'GTK' గ్రాఫిక్స్ పర్యావరణంలో వాడడానికి అనువైన గ్రాఫిక్స్ అంతర్వర్తి

note: Type: text Description This item is a progress bar heading when the system configures some flashable memory used by many embedded devices :sl4:
en: Configuring flash memory to boot the system
te: వ్యవస్థ బూట్ చేయటానికి, ఫ్లాష్ మెమరీ అమరిక

note: Type: text Description This item is a progress bar heading when an embedded device is configured so it will boot from disk :sl4:
en: Making the system bootable
te: వ్యవస్థని బూట్ చేయుటకి అనుగుణంగా మార్చుట

note: Type: text Description This is "preparing the system" to flash the kernel and initrd on a flashable memory :sl4:
en: Preparing the system...
te: వ్యవస్థ  తయారుచేయుట...

note: Type: text Description This is a progress bar showing up when the system write the kernel to the flashable memory of the embedded device :sl4:
en: Writing the kernel to flash memory...
te: ఫ్లాష్ మెమరీలో కెర్నెల్ వ్రాయుట...

note: Type: text Description This is a progress bar showing up when the system generates a special boot image on disk for some embedded device so they can boot. :sl4:
en: Generating boot image on disk...
te: బూట్  ఇమేజ్ డిస్క్ పై తయారు చేయుట...

note: Type: text Description Main menu item Translators: keep below 55 columns This item is a menu entry for a step where the system configures the flashable memory used by many embedded devices (writing the kernel and initrd to it) :sl4:
en: Make the system bootable
te: వ్యవస్థని బూట్ చేయుటకి అనుగుణంగా మార్చు

note: Type: boolean Description :sl4:
en: Install GRUB?
te: GRUB ని  స్థాపన చేయాలా?

note: Type: boolean Description :sl4:
en: GRUB 2 is the next generation of GNU GRUB, the boot loader that is commonly used on i386/amd64 PCs. It is now also available for ${ARCH}.
te: GRUB 2  (GNU GRUB i386/amd64 PC లపై సాధారణంగా వాడబడే used on బూట్ లోడర్ యొక్క తదుపరి రూపం) ఇప్పుడ ${ARCH} కొరకు అందుబాటులో వుంది.

note: Type: boolean Description :sl4:
en: It has interesting new features but is still experimental software for this architecture. If you choose to install it, you should be prepared for breakage, and have an idea on how to recover your system if it becomes unbootable. You're advised not to try this in production environments.
te: దీనిలో కొత్త సౌలభ్యాలున్నాయి కాని ఇది ఈ ఆర్కిటెక్చర్ కొరకు ప్రయోగస్థాయిలోవుంది . మీరు స్థాపించదలచుకుంటే, మీ వ్యవస్థ చిన్నాభిన్నం అయ్యేందుకు సిద్ధపడాలి బూట్ కాకపోతేదానిని సరిచేసేందుకు మీకు ఊహ వుండాలి . రోజువారిపని పర్యావరణంలో దీనిని ప్రయత్నించవద్దు.

note: Type: error Description :sl4:
en: Warning: Your system may be unbootable!
te: హెచ్చరిక: మీ వ్యవస్థ బూట్ కాకపోవచ్చు!

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to mount /target/proc
te: /target/proc సంధానము విఫలమైంది

note: Type: error Description :sl4:
en: Mounting the proc file system on /target/proc failed.
te: /target/proc పై proc ఫైల్ వ్యవస్థ  సంధానము విఫలమైంది

note: Type: note Description :sl4:
en: Setting firmware variables for automatic boot
te: స్వయంచాలక బూట్ కొరకు ఫర్మ్ వేర్ వేరియబల్స్  విలువలివ్వబడుతున్నది

note: Type: note Description :sl4:
en: Some variables need to be set in the Genesi firmware in order for your system to boot automatically.  At the end of the installation, the system will reboot.  At the firmware prompt, set the following firmware variables to enable auto-booting:
te: మీ  వ్యవస్థ  స్వయంచాలక ప్రారంభానికి,జెనెసి ఫర్మ్ వేర్ లో  వేరియబల్స్ కు   విలువలివ్వబడాలి.స్థాపన పూర్తయిన తరువాత, వ్యవస్థ తిరిగి బూట్ అవుతుంది. ఫర్మ్ వేర్ ప్రాంప్ట్ దగ్గర  స్వయంచాలక బూట్ కొరకు  క్రింద ఇవ్వబడిన ఫర్మ్ వేర్ వేరియబల్స్ కి విలువలివ్వండి.

note: Type: note Description :sl4:
en: You will only need to do this once.  Afterwards, enter the "boot" command or reboot the system to proceed to your newly installed system.
te: ఈ పని ఒక్కసారే చేయాలి. ఆ తరువాత, "boot" ఆదేశాన్నిచ్చి లేక తిరిగి బూట్ చేసి, మీ కొత్త స్థాపిత వ్యవస్థకి వెళ్లవచ్చు.

note: Type: note Description :sl4:
en: Alternatively, you will be able to boot the kernel manually by entering, at the firmware prompt:
te: ఇంకొక విధంగా, ఫర్మ్వేర్ ప్రాంప్ట్ దగ్గర కెర్నెల్ని మానవీయంగా బూట చేయవచ్చు:

note: Type: note Description :sl4:
en: Some variables need to be set in CFE in order for your system to boot automatically. At the end of installation, the system will reboot. At the firmware prompt, set the following variables to simplify booting:
te: మీ  వ్యవస్థ  స్వయంచాలక ప్రారంభానికి,CFE లో  కొన్ని వేరియబల్స్ కు   విలువలివ్వబడాలి.స్థాపన పూర్తయిన తరువాత, వ్యవస్థ తిరిగి బూట్ అవుతుంది. ఫర్మ్ వేర్ ప్రాంప్ట్ దగ్గర బూట్ సులభం చేయుట కొరకు  క్రింద ఇవ్వబడిన ఫర్మ్ వేర్ వేరియబల్స్ కి విలువలివ్వండి.

note: Type: note Description :sl4:
en: You will only need to do this once. This enables you to just issue the command "boot_debian" at the CFE prompt.
te: ఈ పని ఒక్కసారే చేయాలి. ఆ తరువాత,CFE ప్రాంప్ట్ వద్ద "boot_debian" ఆదేశాన్ని ఇవ్వటానికి వీలవుతుంది.

note: Type: note Description :sl4:
en: If you prefer to auto-boot on every startup, you can set the following variable in addition to the ones above:
te: ప్రతి ప్రారంభానికి, స్వయంచాలకబూట్ ఇష్టపడితే, పై వాటితో పాటు, క్రింద ఇవ్వబడిన వేరియబుల్స్ కు విలువలివ్వాలి.

note: Type: text Description eg. Virtual disk 1 (xvda) :sl4:
en: Virtual disk %s (%s)
te: మిథ్యా డిస్క్ %s (%s)

note: Type: text Description eg. Virtual disk 1, partition #1 (xvda1) :sl4:
en: Virtual disk %s, partition #%s (%s)
te: మిథ్యా డిస్క్ %s, పార్టిషన్ #%s (%s)

note: Type: text Description :sl4: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: acls - support POSIX.1e Access Control List
te: acls - POSIX.1e అందుబాటు నియంత్రణ జాబితా  తోడ్పాటు

note: Type: text Description :sl4: Note to translators: Please keep your translations of this string below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: shortnames - only use the old MS-DOS 8.3 style filenames
te: పొట్టిపేర్లు- పాత MS-DOS 8.3 రూపుఫైల్ పేర్లు మాత్రమే

note: Type: text Description :sl4:
en: Configure the Network Block Device
te: నెట్వర్క్  బ్లాక్ డివైస్ అమరిక

note: Type: select Description :sl4:
en: NBD configuration action:
te: NBD అమరిక  చర్య:

note: Type: select Description :sl4:
en: There are currently ${NUMBER} devices connected.
te: ప్రస్తుతం ${NUMBER} డివైస్ లు అనుసంధానించబడివున్నాయి.

note: Type: string Description :sl4:
en: Network Block Device server:
te: నెట్వర్క్ బ్లాక్ డివైస్ సేవిక:

note: Type: string Description :sl4:
en: Please enter the host name or the IP address of the system running nbd-server.
te: nbd-server నడుపుతున్న వ్యవస్థకి హోస్ట్ పేరు లేక IP చిరునామా ప్రవేశ పెట్టండి.

note: Type: select Description :sl4:
en: Network Block Device device node:
te: నెట్వర్క్  బ్లాక్ డివైస్  డివైస్ నోడ్:

note: Type: select Description :sl4:
en: Please select the NBD device node that you wish to connect or disconnect.
te: కలపవలసిన లేక తొలగింపదలచిన NBD డివైస్ నోడ్  ఎంచుకో.

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to connect to the NBD server
te: NBD సేవిక అనుసంధానం విఫలం

note: Type: error Description :sl4:
en: No more Network Block Device nodes left
te: నెట్వర్క్ బ్లాక్ డివైస్ నోడ్లు మిగలలేదు.

note: Type: error Description :sl4:
en: Either all available NBD device nodes are in use or something went wrong with the detection of the device nodes.
te: అందుబాటులో వున్న NBD డివైస్ నోడ్లన్నీ వుపయోగంలోవున్నాయి లేక   డివైస్ నోడ్లు కనుగొనటంలో తప్పుజరిగింది.

note: Type: error Description :sl4:
en: No more NBD device nodes can be configured until a configured one is disconnected.
te: ముందుగా అమర్చిన నోడ్ తొలగించినంతవరకు.  ఇక ఏ NBD డివైస్ నోడ్ అమరిక కుదరదు.

note: Type: error Description :sl4:
en: No connected Network Block Device nodes were found
te: అనుసంధానించిన నెట్వర్క్ బ్లాక్ డివైస్ నోడ్లు కనబడలేదు.

note: Type: error Description :sl4:
en: There are currently no Network Block Device nodes connected to any server. As such, you can't disconnect any of them.
te: ఏ సేవికకు అనుసంధానించిన నెట్వర్క్ బ్లాక్ డివైస్ నోడ్లు లేవు.  అందువలన వాటి అనుసంధానం తొలగించలేము.

note: Type: text Description :sl4: Menu entry Use infinite form
en: Connect a Network Block Device
te: నెట్వర్క్ బ్లాక్ డివైస్ అమరిక

note: Type: text Description :sl4: Menu entry Use infinite form
en: Disconnect a Network Block Device
te: నెట్వర్క్ బ్లాక్ డివైస్ అనుసంధానం తొలగించు

note: Type: text Description :sl4:
en: In order to start your new system, a so called boot loader is used.  It is installed in a boot partition.  You must set the bootable flag for the partition.  Such a partition will be marked with "${BOOTABLE}" in the main partitioning menu.
te: మీ కొత్తవ్యవస్థ ప్రారంభానికి,బూట్ లోడర్ వాడబడుతుంది. అది బూట్ పార్టిషన్ లో స్థాపించబడుతుంది. దానికిబూటబుల్ ప్లాగ్  సెట్ చేయాలి. అటువంటి పార్టిషన్ "${BOOTABLE}" గా ప్రధాన పార్టిషనింగ్లో  పేర్కొనబడుతుంది.
